Thảo Luận Lần đầu của em

Hạng B2
15/4/09
373
802
93
E ở nhà quê mới lên
em đang lần đầu quan tâm xe Kia và chính xác là dòng Sportage và đây là lần đầu e vào box Kia , ae cho xin ý kiến đc ko ? Xe chạy có êm và cách âm tốt ko ? Đi đg xa đg xấu thế nào ? Ăn uống thế nào ? Xe có an toàn ko ?

e cũng đang tìm mua e nó đời cũ 2010 đổ lại thì xe có hay bệnh vặt ko ạ giá cả thế nào là chuẩn ? Ae cho xin ý kiến .
Cám ơn

Hạng B2
23/12/12
249
176
43
Bạn search thêm tí nữa có thớt KIA Sportage đó. Vào đó đọc từ trang đầu đến trang cuối là biết ngay hết điểm mạnh yếu của em nó và cách trang bị các thiết bị độ thêm.
Mở thớt mới thế này ít ng vào góp ý lắm.

• Like
Reactions: imteen1990
Hạng D
30/11/10
3.968
56.310
113
Xe Hàn mà rẻ thì vẫn mua, tùy vào ngân lượng của bác chủ! Tuy nhiên, nếu cùng đẳng cấp, chênh nhau trong vòng 10% thì mình chọn xe Nhật :D
Mua xe Hàn làm gì anh ơi, có tiền mua xe Nhật thôi

Hạng B2
15/4/09
373
802
93
E ở nhà quê mới lên
Thằng toy vs kia cùng class mà va chạm thì con nào nát hơn ạ ? Đi đg xấu offroad nhẹ thì sportage vs fortuner innova nên đi cái nào ? E đặt vấn đề an toàn lên đầu

Hạng D
30/11/10
3.968
56.310
113
Xe Nhật không chỉ có hãng Toy, mà còn có các hãng: Mazda, Honda, Mitsubishi, Subaru, Nissan, Suzuki,... Hãng Toy có điểm yếu là option an toàn theo xe thấp, nhưng nếu ngó qua nhà Mit, Maz thì có lẽ option không thua gì xe Hàn. Kia Sportage, Forturner và Innova đều khác phân khúc, kêu so với nhau thì không chính xác lắm. Em Sportage so với CX5, CRV, Outlander, Vitara... thì chuẩn hơn.
Thằng toy vs kia cùng class mà va chạm thì con nào nát hơn ạ ? Đi đg xấu offroad nhẹ thì sportage vs fortuner innova nên đi cái nào ? E đặt vấn đề an toàn lên đầu

• Like
Hạng C
30/11/07
754
355
63
53
Bác nên lập 1 thớt ở box Toyota, tổng hợp ý kiến Osers 2 box làm 1 bảng tổng kết.
Cuối cùng bác đem kết quả vào tham khảo ý kiến của các chuyên gia ở box CNL => Bác sẽ chọn được xe mình cần mua. Chúc bác mau tìm được xe

• Like