Hạng B1
21/5/16
75
130
33
52
Lần Đầu Đi Đăng Kiểm Xe

Tình hình là con xe cỏ của em ( kia morning at 2011) đã tới hạn đăng kiểm . Trước khi đi , em chưa có kinh nghiệm vì mua cũ lại, nên cũng lên đây tìm hiểu tùm lum, nghe các bác nói cũng khó khăn này kia nên e cũng "camơrun" .. nay đăng kiểm về rồi nên viết vài dòng chia sẻ cùng các bác. [pagebreak][/pagebreak]

Em đi đăng kiểm ở trung tâm đăng kiểm số 61.01S Đại lộ Bình dương ( quốc lộ 13, gần công viên Thành Lễ). Em đi thật sớm, có mặt ở đó 6 giờ sáng , mang theo giấy tờ đầy đủ. Tưởng chưa làm việc nhưng đã làm rồi, cũng có khoảng chục chiếc xe đang trong trạm và chờ ở ngoài.

Em vào trình giấy tờ và đóng tiền lệ phí 340 ngàn, sau đó ra ngoài ngồi, mọi việc ở trong đã có các anh lo, hi. Em có hỏi các bác tài khác có bỏ tiền trên xe không, họ nói không cần, có bỏ họ cũng kêu ra xe lấy lại.. hi

Em thấy qui trình kiểm tra xe cũng nhanh, họ bật đèn, đạp thắng, xinhan này nọ, rồi đo khí thải, thử lực kéo... Khoảng chừng 20 phút là họ kêu mình ra lấy xe ra ngoài. Xong vào đóng tiền phí đường bộ
Vì xe Em hạn đăng kiểm lần sau tới 18 tháng nên họ bắt mua phí đường bộ tới đó luôn , 2triệu 2 trăm lẻ 4 ngàn . Bảo hiểm Em mua trước đó rồi nên không phải mua lại, Khi ra xe đã có 1 anh chờ sẵn để dán tem mới cho Em luôn, cũng chẳng mất đồng nào.

Tổng thiệt hại là 2.544.000 đồng cho 18 tháng tiếp theo, Hi ( chưa tính phí bảo hiểm nhé các bác).
Em thấy có mấy anh xe tải cũ xì, ghé vô cái có người ra chụp hình rồi quay đầu đi luôn, không vô trạm,
nên Em nghĩ chắc mấy tên này nó nuôi xếp và nhân viên của trạm nên mấy xe cùi cỏ như của Em nó không thèm làm khó. Hi

Vài dòng chia sẻ, cám ơn các bác đã đọc

Hạng B2
18/1/17
445
327
63
Cám ơn bác. Cho em hỏi là khi nào xe bác phải 6 tháng đăng kiểm 1 lần. Xe e cũng đời 2012

Hạng F
16/7/15
6.292
24.864
113
xe 4b gia đình sử dụng thì đăng kiểm dễ òm (bảo trì đầy đủ mỗi 5k km), em làm 2 lần ở đây rồi: y như anh chủ nói.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B1
21/5/16
75
130
33
52
Mình nghe các bác tài đang xếp hàng trong đó nói như thế, họ nói họ đi đăng kiểm ở đó hoài nên biết, còn mình mới đi lần đầu nên có biết đâu, hi
Chắc cũng lấy trong số 340 ngàn rồi, vì nghe nói phí đăng kiểm chính thức chỉ có 240 ngàn.
Cám ơn bác. Cho em hỏi là khi nào xe bác phải 6 tháng đăng kiểm 1 lần. Xe e cũng đời 2012
.
Còn thời hạn đăng kiểm 3 năm là với xe mới, 2 năm là với xe đã sản xuất trên 3 năm, 18 tháng là xe đã sx dưới 7 năm, 12 tháng là trên 7 năm, 6 tháng là trên 12 năm...
Chi tiết mời bạn xem ở đây http://dangkiemdanang.com.vn/Xemtin.aspx?baivietId=36

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Mình nghe các bác tài đang xếp hàng trong đó nói như thế, họ nói họ đi đăng kiểm ở đó hoài nên biết, còn mình mới đi lần đầu nên có biết đâu, hi
Chắc cũng lấy trong số 340 ngàn rồi, vì nghe nói phí đăng kiểm chính thức chỉ có 240 ngàn..
Còn thời hạn đăng kiểm 3 năm là với xe mới, 2 năm là với xe đã sản xuất trên 3 năm, 18 tháng là xe đã sx dưới 7 năm, 12 tháng là trên 7 năm, 6 tháng là trên 12 năm...
Chi tiết mời bạn xem ở đây http://dangkiemdanang.com.vn/Xemtin.aspx?baivietId=36
Sai nghen bác, lần đầu 30 tháng các lần sau 18 tháng tới khi xe đủ 7 tuổi, sau đó là 12 tháng tới khi 12 tuổi, 6 tháng là trên 12 tuổi

Hạng B2
28/6/17
131
114
43
33
Báo Thanh Niên đăng loạt bài phóng sự về việc "bảo kê" xe quá niên hạn của các trạm ĐK. Cục trưởng đã vào việc và chưa phát hiện sai phạm??? Có camera ghi hình xe vào ĐK nên nhưng xe "cà tàng" như bác chủ nói sẽ được kiểm "trực tiếp" ngoài cổng. Tránh bị camera ghi hình.

Tập Lái
10/2/17
5
3
3
28
xe gia đình các bác bên đăng kiểm cũng khá thoải mái, trừ hôm nào vợ la các bác ý trút giận lên mình thì phải chịu thôi :D

• Like
Reactions: nttanmam