Thảo Luận Chung Lần đầu em bị xxx

Hạng B2
3/5/14
312
285
83
Hôm kia em có viết 1 bài hỏi thêm về k.nghiệm chạy đường trường, CT. Vì hôm qua em có việc đi bến tre, và em định đi CT trung lương. Em cảm ơn các bác rất nhiều vì đã chia sẽ với em rất nhiều. Đúng là trước giờ em chỉ chạy trong t.phố nên ít chạy lên 60km/h. vì thế lúc vào CT em chủ động chạy vào lan 50-80, nhưng nhìn hết trước sau thấy có mỗi xe mìh chạy, vợ em còn hỏi: anh chạy đúng ko, sao có mỗi xe mình chạy đường này? Với chạy mấy phút quen dần tốc độ, em cũng qua làn kia, chạy cũng liên tục trên dưới 90. em chạy thì ok nhưng có vẻ hơi căng thẳng, liên tục nhìn xe trước, ko dám để ý đi đâu, vợ con ngồi cạnh chơi đùa mà mình ko dám quay qua nói giỡn được một câu.
em chạy CT thì ko vấn đề, nhưng lúc chạy trong t.phố, cái đoạn Nguyễn Văn Linh mà 16 làn (hay 14 gì đó), lúc ấy đường ít xe, em chạy ở phần ngoài cùng có 3 làn, em chạy làn giữa, khi cách đèn khoảng 20m thì em thấy còn khoảng 12s nên quyết định qua luôn, phía trước em, bên trái có 2 xe 24c cũng đi thẳng. Thú thực là lần đầu em vào cái dg đó, nhiều làn, nhiều đèn nên em hơi loạn, mắt em cận 1,5 mà ko bao giờ đeo kính. em dòm thấy đèn xanh và rõ cái thằng 24c nó chạy trước em qua qua bình thường, thế mà em vừa qua thì có 2 áo vàng rượt theo ngoắc vào. em xuống thì 2 chú xin 4tr, 2 chú ấy bảo vì còn 2 anh em nữa đứng đằng kia... Em thì vẫn nghi là bị 2 chú này "thuốc", nhưng có mấy tr cũng ko đáng với em cũng muốn đi cho xong, với thêm nữa là đoạn đó em còn non nên ko cãi được, xe lại ko gắn cam. Cầm $ xong 2 chú cũng rất nhiệt tình hướng dẫn cho em cái đèn đó: nó có 3 nhịp, mà đường 16 làn nên hơi phức tạp... nói dài mà em ko hiểu nổi, cuối cùng 2 chú ấy bảo là chịu khó chạy lên cái đèn tiếp rồi dừng hẳn lại xem đèn nó chạy 1 lượt là sẽ hiểu...

VIP CARD MEMBER
20/4/07
1.716
185
63
Bác chủ bị vịn ở Ng Văn Linh là phải rồi. Biết bao nhiêu xe bị chổ này.Chỉ có cư dân sống ở đây mới thoát thôi vì họ biết đèn nó đểu chổ nào để mà tránh chứ như anh em mình là dính chắc.

• Like
Reactions: mikien
Hạng B2
22/10/13
306
907
93
Mình cũng lái mới nên hiểu tâm trạng bác chủ khi ôm xe ra đường.

Hạng C
25/1/14
646
524
93
Có thêm kinh nghiệm bác ơi, nhưng bọn này ăn ghê vậy ...4chai...

Hạng B2
3/5/14
312
285
83
dạ ko, 400k thôi các bác ạ, chứ đòi 4triệu thì em chạy lại xe tắt máy để quay lại ăn thua ngay.
2 xxx còn bảo là lần sau nên đi vào phần có 2 lần ấy, đèn nó đỡ phức tạp hơn. ở đó mỗi chiều có 3 phần, phần trong cùng có 2 làn cho xe máy và oto rẽ phải, phần tiếp có 2 làn (2xxx khuyên em nên đi phần này), phần ngoài cùng có 3 làn.

Hạng B2
3/5/14
312
285
83
Lượt em về em chạy phần có 2 làn, tới cái chỗ đó em thấy có 2 chiếc bị dính bên phần có 3 làn. chắc lại giống em hồi sáng.