Tập Lái
19/1/20
24
22
3
28
Lần đầu em thuê xe tự lái sau 1 tháng lấy bằng và cái kết buồn

Hi các bác,

Lần đầu tiên em thuê xe tự lái để chở ba em về quê sau khi đã đủ tự tin nhờ các lần bổ túc tay lái với thầy. Chặng đường đi không quá xa, đi + về 120km. Mọi thứ trong chuyến đi gần như là suôn sẻ, chạy đường trường, đường hẹp nhỏ em đều xử lý bình tĩnh.

Chạy lố đường nên phải kiếm cách quay xe lại, em kiếm cái hẻm để de vô, lúc de xe canh bên phải xong, ngó nghía nhìn bên trái 1 thoáng thiếu tập trung, thế là hông bên trái xe làm 1 cái rẹt vô cổng hẻm, xước 1 vết to đùng :((( lúc nó cạ vô thốn gì đâu

Về chỗ thuê nó bắt đền 1tr5 tiền sơn lại bên hông + 500k tiền nằm xe 1 ngày, đi tong 2tr tiền ngu. Cảm giác thất vọng vô cùng các bác ạ
Lần đầu em thuê xe tự lái sau 1 tháng lấy bằng và cái kết buồn

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng C
3/1/18
508
6.980
111
Chia sẻ tâm trạng này với anh .
Cảm giác rất rất rất là...
Mình lúc trước cũng y vậy .
Xem như kinh nghiệm ..
Lần sau xử lý nhuyễn hơn .

Hạng D
17/11/14
1.156
1.118
113
41
Ho Chi Minh City, Vietnam
Lái mới ai chẳng bị, lúc mình thuê lần đầu, loay hoay mãi với sự hỗ trợ của bảo vệ cũng chẳng đậu cái xe cho thẳng được dù là con i10 bé xíu

• Like
Reactions: khabt12
Tập Lái
19/1/20
24
22
3
28
e cám ơn các bác đã động viên, sau sự cố này em nghỉ lần sau em sẽ phải thật cẩn thận có lẽ sẽ ổn hơn. Thật sự hôm qua em lùi xe quá chủ quan, không hạ kính hậu xuống để canh bánh xe nữa, đến khi nó quệt qua thì mọi chuyện đã muộn. Cũng 1 phần lái mới nên ước lượng vị trí dừng xe lúc ban đầu trước hẻm cũng chưa thật sự chuẩn. Coi như 1 bài học thôi ạ

• Like
Reactions: biển hiệu