Tập Lái
7/6/09
40
1
8
Nhóm em lần đầu đi cung đường mũi né - vĩnh hy. Di xe sedal. Đi 6-7 ngày . Cho các bé đi tắm biển và người lớn nghỉ dưỡng kèm theo. Các bác cho em hỏi xuất phát từ sài gòn, điểm cuối nhóm em muốn ghé là vĩnh hy. Bình lập ( resort Sao Biển)Trên đường đi và về em định ghé các điểm và nghỉ đêm. 1 ngày chạy khoảng 100-150km thôi. Vì tài mới và có thêm trẻ em. Các địa điểm là hồ tràm - mũi né - bàu trắng - cổ thạch - biển cà ná - bình lập - vĩnh hy. Em lần đầu đi, mong các anh có kinh nghiệm hướng dẫn giúp em tuyến đường cũng như nơi nghỉ có tiện nghi 3* 4* cũng đc ạ.​
em cảm ơn.

Hạng D
10/6/10
1.403
1.225
113
Mấy điểm cần ghé bác liệt kê hết rồi. 6-7 ngày mà chỉ đi tới vĩnh hy à bác.

Hạng B2
17/4/15
412
747
93
43
Bạn muốn ghé chỗ nào bao lâu mới quan trọng chứ.
Bàu Trắng ghé qua chụp hình 1-2h là hết. Cổ Thạch cũng chỉ chụp hình thôi, có thêm cái chùa nếu muốn ghé.
Theo tôi, bạn chọn 2 điểm nghỉ chính. Các điểm khác đi loanh quanh 2 điểm đó, và ghé thăm quan dọc đường thôi. Vậy bạn mới có thời gian nghỉ dưỡng. Đề xuất Hồ Tràm (hoặc mũi né) và Vĩnh Hy..

Hạng C
7/8/12
707
9.527
93
đi gì mà 1 ngày chạy có 100km ? thì chán lắm, bác chủ ngày đầu chạy ra PT đi, ngày 2 đi ra Phan Rang luôn. thích QL1 thì đi, ko thì ven biển , tới cà ná, anh có thể rẻ phải đi đường biển tiếp, xem 2 bên ruộng muối, tham quan mũi Dinh ( chổ mấy tay hay offroad) nhìn như sa mạc, tham quan điện gió, điện mặt trời, vườn nho...) ở PR anh có thể thăm vườn QG núi chúa, biển Bình Tiên.. , Nhà Bè nổi. Tháp Chàm, Làng Chăm... cũng ko hết 6 ngày:)

Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
Gửi bác tham khảo https://www.otosaigon.com/threads/phan-rang-thap-cham-co-nen-den-20-7-2017.8813049/
- Các địa điểm bác chọn đi qua/dừng chân có điểm chung đều là biển, em nghĩ sẽ có lúc chán ngán.
- Lái mới, ngày đầu có thể chạy 100 km. Nhưng chạy xong mà ok, bảo đảm bác là ngày hôm sau bác thấy chạy 200 km vẫn còn được, thậm chí là háo hức chạy. Kể cả chạy chậm 40 km/h thì cũng chỉ mất 5 tiếng cho quãng đường 200 km, con nít vẫn khỏe. Nên ý em là đi Vĩnh Hy mà đến 7 ngày thì hơi dư, trừ khi tiêu chí nghỉ dưỡng là hàng đầu của bác

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Tuyến ven biển từ Saigon ra Nhatrang em đi nhiều, gần đây nhất là giữa tháng 4.2019, góp ý với bác:
Ngày 1 tài mới chưa quen chạy xa, nhóm bác đi chừng 200km là vừa sức, đề nghị đi cao tốc rẽ phải QL51, đến Bà rị theo đường 44A thẳng ra Long Hải, ngang đèo Nước ngọt đến Phước Hải, rẻ phải tiếp ven biển khu Hồ Tràm, Hồ Cốc nhập vào QL55 ra La Gi sau đó rẽ phải 719 đến hải đăng Kê Gà và nghỉ ở resort Rock Water bay chổ đẹp, giá hợp lý (hoặc các resort gần đó). Ngày 2 nghỉ ngơi và tham quan khu vực cũng như Hải đăng
https://bit.ly/2I0iUTj
Ngày 3 quen xe rồi làm 300km, đi tiếp 719 ven biển hết Tiến Thành vào Phan Thiết ra Mũi Né, Hòn Rơm theo 716 và xa lộ cát trắng 716B đến Phan rí cửa nhập QL1 ra Cà Ná, xong theo đường ven biển Ninh Thuận chạy ngang mũi Dinh ra Phan Rang, tiếp đường 702 chạy đường bên núi Chúa bên biển quanh co đèo dốc nhưng cảnh rất đẹp, ngang Vĩnh Hy, bãi Kinh, Bình Tiên đến Cam Lập đầu vịnh Cam Ranh rẻ phải đường dốc vào trong Bình Lập - resort Sao Biển. Chú ý Cam lập ngay ngã 3 tháng trước bị sạt lở 1/2 đường đang sửa chữa, chắc đến nay đã xong.
https://bit.ly/2YNCWHx
đường 702
Lần đầu. Hỏi đường SG - Vĩnh Hy những nơi cần ghé nghỉ giữa chặng.

ngả 3 vào Bình Lập bị sạt lở đang sửa chữa (tháng 4)
Ngày 4 nghỉ ngơi tắm biển, có thể chạy xe khám phá khu vực Bình Lập có nhiều cảnh và bãi biển rất đẹp, hoặc ghé thăm resort của Ngọc Sương (Yến Hideaway)
bãi biển Bình lập

Ngày 5 đi tuyến đường ngược lại nhưng dừng ở Mũi né thay đổi không khí, dừng nghỉ chơi thêm 1 ngày.
Ngày 7 về là vừa đẹp đúng lịch.

Attachments

Tập Lái
7/6/09
40
1
8
Cảm ơn cả nhà nhiều lắm.. em quanh năm suốt tháng làm văn phòng ko có thời gian đi. Nay cầm lái có nhiều cái bở ngỡ mong cả nhà chỉ giúp. Lịch trình như vậy cả nhà thấy ổn không? Sao em thấy toàn là di chuyển chứ k thấy nghỉ ngơi gì cả ạ.

Attachments

Hạng D
17/12/17
1.218
30.109
113
1 tuần thì đi thêm ra Quy Nhơn chơi có vẻ ổn áp nhỉ...

Hạng B2
17/4/15
412
747
93
43
Cảm ơn cả nhà nhiều lắm.. em quanh năm suốt tháng làm văn phòng ko có thời gian đi. Nay cầm lái có nhiều cái bở ngỡ mong cả nhà chỉ giúp. Lịch trình như vậy cả nhà thấy ổn không? Sao em thấy toàn là di chuyển chứ k thấy nghỉ ngơi gì cả ạ.
Như có anh đã nói ở trên, nếu xác định nghỉ dưỡng, anh nên chốt 2 điểm nghỉ thôi. Vì các điểm anh chọn, đều là resort biển, nên nếu để nghỉ thì như nhau.
Chứ còn nói đi khám phá thì 1 chỗ anh nghỉ 1 đêm thì sao khám phá đc xung quanh..:)