Hạng B1
26/5/17
79
31
18
31
BMW thì còn gì để bàn ngoài vấn đề tài chính đâu ạ!
btw chúc mừng sớm bác nhé :))
P/s: Em theo team hình thức ạ
Em cũng vậy, bác ấy đã liếc đến Bim vs Mec rồi thì ts phải lăn tăn so sánh vs F.Eco .
Còn nếu bác ấy sợ đường, phà ở miền tây thì cũng ko phải quá lo lắng, e cũng là dân miền tây, đường ko quá tệ như các bác nghĩ đâu, còn qua phà, nhân viên thấy Bim vs Mec là nó cũng chủ động set up cách lên xuống để ko đụng gầm rồi.

Hạng B2
13/4/17
214
112
58
40
Eco chưa ra bản FL, bản hiện tại vẫn động cơ cũ và hộp số nhiều lỗi, rất nhiều người kêu rồi ah.
Nếu đợi được thì nên đợi bản 2018 ra hoặc mua Traxx hoặc Vitara

• Like
Reactions: Bqduong
Tập Lái
3/4/16
22
36
13
Bình Dương
View attachment 743395 Em năm nay 28 tuổi dự định cuối năm 2017 mua otô khoản 700tr để phục vụ nhu cầu đi lại cho gia đình, chủ yếu đi trong thành phố hoặc thình thoảng về quê cách 250km có qua phà. Lần đầu mua xe nên em chưa có kinh nghiệm về xe, yếu tố để chọn xe là: an toàn và tiết kiệm, ít hư vặt. Xin các anh/chị nào có kinh nghiệm về xe cho emxin tư vấn ưu khuyết điểm từng loại: BMW 320(2010), Mercedes C200(2010) hoặc xe mới Ford Ecosport 2017.[pagebreak][/pagebreak]

View attachment 743396
ecosport ưu thế hơn hẳn nhé bạn
BMW không phù hợp cho người có kinh tế trung bình và nhất là kết hợp thêm yếu tố mua xe lần đầu và xe cũ ( Em nói ý kiến riêng chứ ko biết kinh tế bác thế nào). Phụ tùng BMW và chi phí bảo trì bảo dưỡng khá cao.
Bác chọn Ford là hợp lý hơn hẳn xe mới đời cao, con này tiết kiêm nhỏ gọn nhưng không quá trật trội 4 ng lớn và 1 trẻ em đi xa cũng khá thoải mái, đời trước em có chạy nhưng đời này chưa chạy bao giờ nên ko biết có khác nhiều không nhưng đánh giá sơ bộ thì xe đầm chắc, cách âm cũng trung bình khá, cảm giác lái thì cũng không xuất sắc lắm nhưng giá tiền thì ko chê dc. Xăng thì tầm 7L/100km. Ga lúc tăng tốc hơi trễ tý nhưng qua khúc đầu rồi thì lướt sướng....
Bỏ phiếu cho bác Ford eco nhé.

Tập Lái
3/4/16
22
36
13
Bình Dương
Cho em ké với. Em đang băn khoăn giữa BMW 320i 2017 và mẻc c giá tương đương. Vậy em nên mua xe nào các bác giúp em với ạ
Đa tạ đa tạ.
Xe em mua đi gia đình thôi ạ.
E thích BMw nhưng sợ khoản sửa chữa vì e là nữ đi là đi thôi k biết gì cả ạ
Bạn ơi xe mới hai con này bạn ngồi xe nào cũng đẹp cũng long lanh cả, nhưng con gái thì BMW hợp hơn nhé đây là quan điểm bên ngoài nhìn vào chứ còn 2 xe đức mình nói thật sướng như nhau, bảo trì bảo dưỡng anh nào cũng vậy .

• Like
Reactions: kendo2605
Tập Lái
10/5/17
2
8
3
51
Bạn ơi xe mới hai con này bạn ngồi xe nào cũng đẹp cũng long lanh cả, nhưng con gái thì BMW hợp hơn nhé đây là quan điểm bên ngoài nhìn vào chứ còn 2 xe đức mình nói thật sướng như nhau, bảo trì bảo dưỡng anh nào cũng vậy .
Em cảm ơn các anh đã tư vấn nhiệt tình. Ngày nào em rinh về em sẽ báo cho các anh vui cùng em hị hị

Hạng C
22/5/16
867
398
63
Ráng chờ ecoboost mới calang đẹp hơn, mà chờ hoài ko thấy