2/6/20
7
5
1
39
Hi toàn thể anh chị em kính mến !
Mình dự định mua con xe 4 hoặc 7 chổ, số tự động. Mục đích mua là để phục vụ cho gd và chạy garb trong tg rảnh. Kinh tế chưa mạnh nên có khả năng góp ngân hàng khoảng 50 - 70%. Mình ko rành xe, lần đầu tiên mê xe nên đắn đo kg biết chọn xe gì. Đọc báo chí thấy có con toyota vios và con honda city cũng đẹp. Đang phân vân ko biết mua con nào hoặc mẫu nào. Mong mọi người hỗ trợ mình với. Xin cảm ơn !

• Like
Reactions: TuanPMH
Hạng C
3/1/18
508
6.980
111
Dựa theo thớt , với cá nhân của mình thôi nha :

1. Đủ 100 % trả thẳng thì mình mới mua.
Hoặc muốn có xe quá ,cũng buộc ráng đủ 80 % trở lên mới mua . Nghĩa là chỉ vay ngân hàng tối đa 20 % giá trị xe .

2. Mình sẽ chọn Hyundai i10 .
Giá vừa tầm trong lúc này .
Khá tiết kiệm xăng ( 6.5 lít / 100km đường hỗn hợp ) .

3. Đủ khả năng thì mình mới chọn Vios.

Hóng các ý kiến của các bác khác tư vấn cho chủ thớt .

Hạng D
21/12/17
1.764
2.720
113
40
Dựa theo thớt , với cá nhân của mình thôi nha :

1. Đủ 100 % trả thẳng thì mình mới mua.
Hoặc muốn có xe quá ,cũng buộc ráng đủ 80 % trở lên mới mua . Nghĩa là chỉ vay ngân hàng tối đa 20 % giá trị xe .

2. Mình sẽ chọn Hyundai i10 .
Giá vừa tầm trong lúc này .
Khá tiết kiệm xăng ( 6.5 lít / 100km đường hỗn hợp ) .

3. Đủ khả năng thì mình mới chọn Vios.

Hóng các ý kiến của các bác khác tư vấn cho chủ thớt .
Bác này nói đúng, góp chừng 20% thôi chứ góp nhiều quá mệt lắm, tay ôm vô lăng mà đầu cứ nghĩ tới khoản tiền góp thì nó không có vui.
Mua xe thì cứ nghĩ là phục vụ gia đình thôi, còn nếu muốn chạy dịch vụ thì phải chuyên mới được, chứ lâu lâu rảnh mới đi 1 lần thì không ăn thua gì. Cực chẳng đã mới phải làm nghề lái xe thôi, chứ cái nghề này vừa bạc bẽo và cũng nguy hiểm lắm.

Hạng C
3/1/18
508
6.980
111
Bác này nói đúng, góp chừng 20% thôi chứ góp nhiều quá mệt lắm, tay ôm vô lăng mà đầu cứ nghĩ tới khoản tiền góp thì nó không có vui.
Mua xe thì cứ nghĩ là phục vụ gia đình thôi, còn nếu muốn chạy dịch vụ thì phải chuyên mới được, chứ lâu lâu rảnh mới đi 1 lần thì không ăn thua gì. Cực chẳng đã mới phải làm nghề lái xe thôi, chứ cái nghề này vừa bạc bẽo và cũng nguy hiểm lắm.
Bác nói đúng .
Thêm xíu , mà khá quan trọng :
Đăng ký xe không kinh doanh khác đăng ký xe kinh doanh .
Thời hạn đăng kiểm khác .
Mua bảo hiểm cũng sẽ khác nhau.
Biển xe màu trắng và biển xe màu vàng .

Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Góp thì cũng phải từ 50% chứ mà vay tới 80% trả lãi đuối.
Tháng dư trả lãi , góp tối thiểu 8t trở lên thì nên góp, ít hơn thì mua xe lướt( mà ít xe cho góp)
Có tiền xuống liền tay nó khác.
Nếu lựa chọn giữa City và Vios thì nên chờ City bản mới, kiểu dáng, option và máy khoẻ hơn bản hiện tại, cũng chưa biết giá chênh lệch thế nào.
So sánh Vios và City thì hơn nhau hơn chục Hp , City kiểu dáng thể thao hơn, đèn led sang trọng hơn, volang lái ko bị trễ. Vios thì trung tính hơn, màu nội thất dễ bám bẩn nhìn thấy rõ hơn.
Xăng cộ cũng tiết kiệm như nhau, ồn như nhau rộng cũng ngang nhau thôi à.
Thích em nào thì nhích em đó

Hạng B2
23/8/20
126
177
43
36
sao mấy bác thích góp thế nhỉ,em sợ góp gần chết,em chưa có xe,muốn có lắm lắm rồi nhưng thôi mình chờ chục năm rồi chờ thêm 1 năm nữa cũng ko sao,có tiền mua xe nó phục vụ mình,chạy dịch vụ thì tiền dư nó cũng của mình,sài nó cũng sướng.Nếu bấn quá thì góp 20% thôi,chú mình bán xe rồi mà còn nợ hơn trăm triệu vì mua xe góp 70% kìa(huyndai elantra sport).Suy nghĩ kỹ nha bác

Hạng B2
12/2/19
219
112
61
32
Hi toàn thể anh chị em kính mến !
Mình dự định mua con xe 4 hoặc 7 chổ, số tự động. Mục đích mua là để phục vụ cho gd và chạy garb trong tg rảnh. Kinh tế chưa mạnh nên có khả năng góp ngân hàng khoảng 50 - 70%. Mình ko rành xe, lần đầu tiên mê xe nên đắn đo kg biết chọn xe gì. Đọc báo chí thấy có con toyota vios và con honda city cũng đẹp. Đang phân vân ko biết mua con nào hoặc mẫu nào. Mong mọi người hỗ trợ mình với. Xin cảm ơn !
Dạ em nghĩ là bác cứ tới từng showroom, lái thử rồi hay quyết định nha bác. Em mời bác qua showroom em Toyota Phú Mỹ Hưng lái thử, làm ly cafe, xem xe và em sẽ tư vấn kỹ hơn cho bác về xe nha. Hiện tại dòng xe Vios bên em cũng đang có ưu đãi rất nhiều trong tháng 8 này ạ. Bác cần thêm thông tin thì alo em nha - Tuấn - 0915.808.288. Em hỗ trợ hết mình ạ. Em cám ơn bác ^^.

2/6/20
7
5
1
39
lâu lâu mới chạy dịch vụ thì thôi khỏi chạy cho lành
Không phải lâu lâu mà là ko phải chạy chính. Mình làm giờ hành chính dc nghỉ T7 & CN nên tg rảnh sẽ chạy để kiếm đồng ra đồng vào, ko muốn để xe không hoài. Còn khi gd muốn đi đâu thì lên xe đi thôi.