Tập Lái
21/3/21
20
21
3
26
Lần đầu mua xe thì nên mua City, Vios hay Accent?
*Ảnh minh họa

Chào các cụ
Em năm nay 28t, 1 vợ, 1 con
Em có ý định mua chiếc xe đầu tiên trong đời.

- Mục đích: mua phục vụ gia đình, ít đi nội thành vì làm tại nhà, thi thoảng đi du lịch ngoại thành, về quê 300km.
- Tài chính: max 650tr.

Em phân vân 3 xe hạng B: vios G, city L, acent đb.
Em nên chọn loại nào hợp lý nhất ạ. Hay là mua theo sở thích?
Em cảm ơn rất nhiều.

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/5/16
1.182
3.612
113
124
Tôi đã chạy Vios và City, Accent thì ngồi ghế sau. Cảm nhận City bị ù, Vios khá hơn, ngồi sau Accent thấy cũng ổn. Nói thiệt là dòng phổ thông đi phố thì cũng gần tương đương nhau. Nhưng cá nhân tôi thì tôi chọn Vios, vì có ông anh đi xe này từ 2013 đến giờ, hỏi xe ổn không thì ổng bảo chỉ thay nhớt đổ xăng và chạy, xe bảo dưỡng định kỳ chính hãng.
Trước làm ở Buôn Mê Thuột, có ông đối tác đi con Elantra, hỏi xe ổn không thì ông bảo chắc đổi sang xe Nhật, lý do là không đúng theo quảng cáo, đi ngon chỉ được 2 năm đầu.

10/5/17
1.589
1.357
118
Em thấy máy 1.4 có vẻ yếu hơn với nó thay đổi thiết kế nhanh quá.
Vấn đề lớn nhất của xe Hàn là máy móc rất kém, Bac đừng nghe người khác nói máy “vẫn chạy được”, chạy được và chạy tốt khác hoàn toàn.
Vấn đề thứ 2 là vật liệu xe Hàn rất kém. Đi một thời gian là lọc xọc loạn cả lên.
Vấn đề thứ 3 là thiết kế đổi ào ào, đời mới ra nhìn đời cũ thấy ghê luôn, không ăn nhập gì luôn.

Tập Lái
22/5/21
12
10
3
43
Vấn đề lớn nhất của xe Hàn là máy móc rất kém, Bac đừng nghe người khác nói máy “vẫn chạy được”, chạy được và chạy tốt khác hoàn toàn.
Vấn đề thứ 2 là vật liệu xe Hàn rất kém. Đi một thời gian là lọc xọc loạn cả lên.
Vấn đề thứ 3 là thiết kế đổi ào ào, đời mới ra nhìn đời cũ thấy ghê luôn, không ăn nhập gì luôn.
Sao em thấy giờ taxi dùng hyundai cũng nhiều mà bác,thấy chạy dịch vụ mà gặp xe hay hỏng thì khó lòng..Cá nhân em có ông anh chạy con carent cũng chẳng thấy sửa gì.Nói chung ấn tượng về xe hàn của em ko tệ lắm

Tập Lái
21/3/21
20
21
3
26
Bác có vẻ anti xe hàn hay sao. Sao em thấy i10 vs morning chạy đầy đường có sao đâu nhỉ. Máy móc em nghĩ k kém đến mức đây. Của bền tại người mà

10/5/17
1.589
1.357
118
Sao em thấy giờ taxi dùng hyundai cũng nhiều mà bác,thấy chạy dịch vụ mà gặp xe hay hỏng thì khó lòng..Cá nhân em có ông anh chạy con carent cũng chẳng thấy sửa gì.Nói chung ấn tượng về xe hàn của em ko tệ lắm
Vấn đề chung của mọi người là "nghe thấy", "nhìn thấy" xe Hàn nó vẫn lăn bánh được, nhưng ở vai trò là người lái thì sẽ cảm nhận được rõ hơn.

Em sẽ ủng hộ sẽ Hàn nếu áp dụng chính sách như Mỹ, bảo hành 10 năm đi hư rồi bỏ xe (dù chính sách tốt vậy nhưng người dân Mỹ lại chẳng mấy mua xe Hàn).

Tập Lái
21/3/21
20
21
3
26
Em thì nói thật là có lái city khá nhiều nhưng là đời cũ. Thấy cũng ổn, k có gì nổi bật. Vios thì ngồi nhiều xe dịch vụ nhưng chưa đc lái bản G mới. Đang phân vân vì vios bây giờ rẻ hơn city nhiều.

• Like
Reactions: CuBiMi and Luke217