Tập Lái
10/2/22
18
8
3
36
Lời đầu tiên xin chào các bác, em tài chính tầm 1tỉ đổ lại, lần đầu tiên mua xe nên rất phân vân nên mua sedan hay CUV, cụ thể là giữa 2 con KIA K5 và Huyndai Tucson 2022. Xin các bác đã có trải nghiệm cho em vài thông tin tham khảo về ưu nhược điểm của từng con, tại sao các bác lại chọn dòng đó,... em cảm ơn rất nhiều.

Nói luôn em không anti xe Nhật nhưng xin các bác đừng bẻ lái em sang các con xe khác ngoài lề, em cảm ơn nhiều lắm.

Lần đầu mua xe, xin nhờ các bác tư vấn nên mua sedan hay CUV?

Lần đầu mua xe, xin nhờ các bác tư vấn nên mua sedan hay CUV?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/7/13
1.555
6.170
133
Sài Gòn
Lời đầu tiên xin chào các bác, em tài chính tầm 1tỉ đổ lại, lần đầu tiên mua xe nên rất phân vân nên mua sedan hay CUV, cụ thể là giữa 2 con KIA K5 và Huyndai Tucson 2022. Xin các bác đã có trải nghiệm cho em vài thông tin tham khảo, em cảm ơn rất nhiều.

Nói luôn em không anti xe Nhật nhưng xin các bác đừng bẻ lái em sang các con xe khác ngoài lề, em cảm ơn nhiều lắm.
Nếu chỉ băn khoăn 2 con này thì mua Tuson.

Hạng D
9/1/15
2.569
3.867
113
40
Mình không nói xu hướng xu héo gì cả, nhưng rỏ ràng đi gầm cao khoái hơn gầm thấp.
Giống như leo lên chân dài khoái hơn leo lên chân ngắn mặc dù mục đích cuối cùng cũng chả khác nhao gì.

Hạng B1
31/1/20
89
121
33
34
Lý tưởng là có 1 con sedan để đi nội thành và 1 con gầm cao để đi xa. Nếu chỉ được chọn 1 trong 2 thì tôi chọn CUV. Thớt phân vân 2 con kia thì tôi vote cho Tucson, đang ghiền con đó mà không có tiền mua :cry:

• Like
Reactions: sakuraba
Hạng D
24/2/20
4.477
7.396
113
37
Lý tưởng là có 1 con sedan để đi nội thành và 1 con gầm cao để đi xa. Nếu chỉ được chọn 1 trong 2 thì tôi chọn CUV. Thớt phân vân 2 con kia thì tôi vote cho Tucson, đang ghiền con đó mà không có tiền mua :cry:
Nội thành sài gòn nó ngập cho le lưỡi bác ạ, bác chủ lần đầu mua xe thì nên lấy tucson vì gầm cao tầm nhìn thoáng nên dễ lái chưa kể không gian tucson thoáng hơn K5 nên vợ con đỡ say xe hơn, K5 thì đi đầm xe hơn và nhìn sang hơn tucson. Em mua lần đầu cũng quất con gầm cao giờ lái mấy con sedan cảm giác ko tự tin lắm vì cảm giác nắm bắt ko gian xung quanh xe ko tốt bằng gầm cao.

Tập Lái
18/1/10
25
25
13
Minh rất thích cảm giác lái của Sedan và đã dùng Sedan từ lâu. Thinh thoảng đi chơi...đã có lúc phải đợi cho thủy triều rút mới dám mò về. Sau này cần con 7 chỗ nên chơi Suv (Con Isuzu MUX) thấy chẳng lúc nào phải phập phồng sợ triều cường gì cả.Giờ nếu bắt đầu lại từ đầu...cứ gầm cao cho thoải mái phù hợp với điều kiện của ta. Đi đêm..ngồi xe cao sẽ đỡ căng mắt hơn nhiều.

Hạng B2
28/7/13
309
381
63
Tình đầu hãy để trái tim quyết định bạn ạ. Thích em nào hơn thì quyết em đó. K5 hay Tucson đều ngon, các phân tích so sánh khác không liên quan.
Chiếc xe tôi mua đầu tiên là sedan (Civic), bây giờ ra đường gặp em nó vẫn rất cảm tình. Sau này dư dả cũng có thể sắm lần nữa một chiếc để ôn lại tình xưa :D

Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Nếu 2 con thì chọn Tucson. Xem các lời khuyên toàn ngại ngập nước, đường xấu. Ưu đểm xe sedan: bám đường, ổn định thân xe tốt đi đèo dốc ít bị chao xe, nhìn sang hơn, cảm giác lái mình thích sedan hơn. Xe 5 chổ nhưng đi đủ thì hơi bí do không gian trần thấp,. Còn sedan hay suv tùy theo gu thôi nhưng đa phần thích xe gầm cao, to vì đáp ứng dc nhiều loại hình đường xá, như đi phố cũng oki, rừng núi cắm trại cũng oki, chở nhiều đồ.. sedan thì khó hơn nhưng ko phải ko dc nhưng phải cẩn thận hơn. Nếu vẫn lăn tăn thì tốt nhất theo xu hướng Còn tự tin thì thích gì làm nấy, cuộc sống của bạn ko ai quyết thay dc, còn mình ngay lúc mua là chốt sedan rồi, giờ thấy cũng ko có gi hối hận. đi rừng núi đèo dốc phà phà, đi làm chạy 1 mình ở Sai gòn vẫn thoải mái. Vợ tự lái cũng oki... đừng đòi hỏi em nó off rút thì chịu haha.

Attachments

Tập Lái
10/2/22
18
8
3
36
Con đó giờ đang khan hàng, đến lúc bên KIA ra mắt Sportage thì may ra đỡ hot hơn quá =))