Cảnh Báo Làn đường rộng

Hạng D
20/7/07
1.063
1.630
113
Ăn theo vụ định nghĩa vượt phải. Em thấy cũng chưa chặt chẽ lắm vì thực tế, một số làn đường rất rộng có thể chứa được 3 xe ô tô xếp hàng ngang (Vd bên PMH, hoặc lane đường ngoài Hà Nội) Giả dụ xe mình chạy song song với các xe khác trên cùng lane được đó có tính là vượt phải không hay vượt phải và tạt đầu mới được tính?
Ở ngoài HN một số tuyến đường chà bá lửa nhưng chỉ có đúng một lane oto rộng bát ngát và 1 lane xe máy. Các ô tô dàn hàng ngang đi thôi và XXX cũng không bao giờ bắt cả.
Cái này là lỗi GTCC hay là lỗi của luật chưa chặt chẽ các bác vào chém thử.

• Like
Reactions: samuraijack
Hạng F
1/6/15
5.555
28.307
113
Ngoài HN không biết làm gì kẻ làn rộng vật vã thiệt.
Đúng là nếu làn rộng thì khó cãi lỗi vượt phải. Em rất cảnh giác vụ đường nhiều làn nhưng mới làm đường chưa kẻ vạch lại.

Hạng D
7/4/11
1.958
2.023
113
chịu thôi, luật nói rõ ràng rồi,muốn thõa mãn thế nào giờ?

• Like
Reactions: Ar Tran
Hạng B2
5/4/16
191
294
63
Cùng làn là vượt phải rồi. Nếu k thì nó sẽ bỏ luôn cái luật cấm vượt phải.

• Like
Hạng B2
11/3/16
211
203
43
35
TP.HCM
Em rất cảnh giác vụ đường nhiều làn nhưng mới làm đường chưa kẻ vạch lại.
Trường hợp như bác nêu,vậy căn cứ nào cho mình chạy,và căn cứ nào để xxx bắt lỗi vậy bác. Hay đường mới làm chưa có kẻ vạch,ta cứ vô tư

• Like
Hạng F
1/6/15
5.555
28.307
113
Trường hợp như bác nêu,vậy căn cứ nào cho mình chạy,và căn cứ nào để xxx bắt lỗi vậy bác. Hay đường mới làm chưa có kẻ vạch,ta cứ vô tư
Chả có căn cứ nào cho mình hết, phải chủ động bảo vệ mình thôi, em hay đi QL1A khúc Bình Chánh-Long An, đường làm lâu rồi mà không chịu kẻ lại gì hết, chạy loạn xạ.

• Like
Reactions: nta139 and Ar Tran
Hạng B2
11/3/16
211
203
43
35
TP.HCM
Thế thì cứ bám sát bên trái mà chạy thôi,gặp rùa bò,bật nhan phải mà lên thì dù sau 1/11 mà vẫn chưa kẻ vạch thì chúng ta vẫn bị dính "vượt phải" do đường giờ "1 lane xe" mà thôi. Ấy là trường hợp có lương, như có lúc đoạn Lê Hồng Phong từ đoạn đầu ĐBP đến 3/2 cán nhựa lại,đường không có vạch gì ráo thì ta chạy răng?

• Like
Reactions: nta139 and Ar Tran