Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Re: Toyota Land Cruiser 100 Series

Nhờ Bac Toansaigon tả chi tiết cho em công dụng khi xài start/stop Engine đi ạ
thanks

• Like
Reactions: tuanbay
Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113

xe đẹp lắm bác ah
em doán đời 2003 phải hem???

• Like
Hạng B2
17/12/09
471
1.833
93

Xe bác Suv còn đẹp quá,chiếc này em dự trước 2002,ghế chưa có chỉnh điện phải ko bác Suv ?Land dòng nào nhìn củng đẹp và bền bỉ qua năm tháng.
Bác @ngtatliem xe bác ko có baga mui mà mấy miếng nhựa đen trên nóc xe bị bể hoặc ko liền lạc bác có thể mua ống silicon đen loại tốt và ít băng keo+lưỡi lam.Trước hết bác dán băng keo định hình để silicon ko chảy tràn ra sơn xe và sau đó đổ silicon lên những chổ bể hoặc thiếu,chờ silicon khô thi bác lấy dao lam định hình lại cho liền lạc,tuy ko chắc chắn và cứng như zin nhưng nếu bác khéo tay thì nhìn ok lắm đó.Em đã từng làm cách này cho gioăn cao su kiếng trước chiếc Escape của thằng bạn.

• Like
Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113

Các bác ơi xe mình cỡ lốp là 275/65R17 em có kèo mua lại bộ lốp Yokahama Made in Japan của Land 200 còn khá ngon với thông số là 285/65R17 gắn vô có được không các bác???
Mong tin các bác nhìu!
Thanks!

Last edited by a moderator:
  • Like
Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113

BondHo nói:
Xe bác Suv còn đẹp quá,chiếc này em dự trước 2002,ghế chưa có chỉnh điện phải ko bác Suv ?Land dòng nào nhìn củng đẹp và bền bỉ qua năm tháng.
Bác @ngtatliem xe bác ko có baga mui mà mấy miếng nhựa đen trên nóc xe bị bể hoặc ko liền lạc bác có thể mua ống silicon đen loại tốt và ít băng keo+lưỡi lam.Trước hết bác dán băng keo định hình để silicon ko chảy tràn ra sơn xe và sau đó đổ silicon lên những chổ bể hoặc thiếu,chờ silicon khô thi bác lấy dao lam định hình lại cho liền lạc,tuy ko chắc chắn và cứng như zin nhưng nếu bác khéo tay thì nhìn ok lắm đó.Em đã từng làm cách này cho gioăn cao su kiếng trước chiếc Escape của thằng bạn.
Xe mình có cách nào cái AUTO LOCKAUTO UNLOCK cửa không các bác ha???
For Safety món này nên ngâm kíu
Chiếc i20 của em vào hãng cắm máy tính vô ENABLE lên là lụm bạc, không biết Toyota già này thì sao???
Có bác nào làm chưa chỉ cho em với, mình chỉ cần chạy chừng 20-30km/h là cửa tự khóa BẶT BẶT hà

Last edited by a moderator:
  • Like
Tập Lái
17/11/13
2
3
3

ngtatliem nói:
EM mua bộ 04 đèn gin OEM toyota này trên ebay về
Jack cắm bên trong đã có sẵn nhưng Toy VN không đi dây mass từ trong chốt đóng mở cửa ra nên các bác chỉ cần bảo thợ câu ra là xong.
Mở cánh nào sáng cánh đó, vừa đẹp vừa tiện lợi và an toàn cho cả nhà khi lên xuống chỗ tối và dừng xe mở cửa.
link dây:

Chúc các bác vui với trò mới này.

Bác gắn ở đâu thế, e đọc hoài mà ko hiểu

• Like
Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113

terwa nói:
ngtatliem nói:
EM mua bộ 04 đèn gin OEM toyota này trên ebay về
Jack cắm bên trong đã có sẵn nhưng Toy VN không đi dây mass từ trong chốt đóng mở cửa ra nên các bác chỉ cần bảo thợ câu ra là xong.
Mở cánh nào sáng cánh đó, vừa đẹp vừa tiện lợi và an toàn cho cả nhà khi lên xuống chỗ tối và dừng xe mở cửa.
link dây:

Chúc các bác vui với trò mới này.

Bác gắn ở đâu thế, e đọc hoài mà ko hiểu
em mua 4 cụm đèn trên ebay, bác mua về mang ra thợ điện xe hơi ông nào cũng làm được hết

• Like