Hạng B2
28/8/17
244
518
93
40
Xin chào anh chị, cho em hỏi thăm, số là em mới sắm 1 con Land cruiser đời 2003, cái gì cũng ngon hết chỉ có tội chân côn nó phải đạp sâu đụng sàn và ấn mạnh mới vô số được. Đặc biệt là để từ tối đến sáng càng khó đạp chân côn để vô số hơn. Khi xe chạy rồi và sang số nhanh thì dễ. Có cách nào mình chỉnh cho nó đạp cạn lại không anh chị? Xin hỏi thăm các anh chị những ai đã từng bị lỗi hoặc có cách xử lý, xin chia sẻ, chỉ bảo mình với. Trân trọng cảm ơn anh chị.
Bác kiểm tra cặp heo côn nhé. Khả năng bị mòn cuppen côn (pittong heo côn dưới). Cũng có thể là cuppen heo côn trên. Nguyên lí hoạt động thì giống hệt như thắng đĩa ở xe máy vậy thôi. Nói túm lại là.....Thay đi. Heo côn trên và heo côn dưới. Thay cả cặp mới ken cho nó ổn. Vào hãng có hàng ngay. Giá tầm 3-4tr cho 2 con heo.... Nếu không ổn nữa thì kiểm tra sâu hơn. Ly hợp và càng ly hợp.... Động tới nó thì không ít Bạc đâu nhé.... Chúc bác cưỡi trâu vui vẽ.....

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
21/10/15
770
5.428
93
Xin chào anh chị, cho em hỏi thăm, số là em mới sắm 1 con Land cruiser đời 2003, cái gì cũng ngon hết chỉ có tội chân côn nó phải đạp sâu đụng sàn và ấn mạnh mới vô số được. Đặc biệt là để từ tối đến sáng càng khó đạp chân côn để vô số hơn. Khi xe chạy rồi và sang số nhanh thì dễ. Có cách nào mình chỉnh cho nó đạp cạn lại không anh chị? Xin hỏi thăm các anh chị những ai đã từng bị lỗi hoặc có cách xử lý, xin chia sẻ, chỉ bảo mình với. Trân trọng cảm ơn anh chị.
Thay cả bộ đi bác, từ trên cho xuống dưới, cả ống dẫn nữa, đồ hãng cũng không đắt lắm đâu. Bộ heo, chuột và dây dẫn nhé, em không nói bộ côn và bàn ép!

L81 confirmed
Hạng B2
29/8/14
144
868
93
Cái khó vào số thì e ko biết, nhưng chân côn sâu thì có thể chỉnh lại dc cho phù hợp, bác ở HN hay ở đâu, trước xe em chân côn cũng sâu, qua cái Garage Thành ở Trần Quốc Hoàn họ chỉnh 2p là xong.

Hạng B2
28/8/17
244
518
93
40
Bác làm ơn cho em hỏi khoảng 1.5 tỏi xê dịch 200 thì lấy dòng nào, đời nào là ổn nhất ạ? Em ở tỉnh, chạy đường trường nhiều nên không quá quan trọng chuyện xăng cộ ạ
Bác vào hội Land thì chỉ có tư vấn Land thôi. Hì hì. Tầm tiền đó thì Land 2008- 2011.