Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113
Hi các bác cho em hỏi tí, lc100 năm 2001 có gắn được cruise control ko ạ? Với em muốn chuyển qua cầu điện, bác nào biết garage chuyên dòng này giúp em với. Cảm ơn các bác nhiều ạ.
Không có nơi nào độ đc cruise control và cầu điện nha bác.bán xe đi rồi tìm mua xe có option như bác mong muốn nhé

• Like
Reactions: ngtatliem
Hạng B2
14/9/11
131
363
83
chúc cả nhà năm mới vạn sự như ý, thêm động lực tiến lên L200! xe bác khactum đẹp quá
Cám ơn bác, biết là L200 đẹp nhưng vẫn yêu em này lắm bác à! Chúc mừng năm mới nhé bác

Hạng B2
28/8/17
244
518
93
40
Chào cả nhà. Chúc các bác nhà LFC năm mới thuận lợi. Đạt nhiều thành công trong năm mới.
Nhờ các bác tư vấn giúp em vấn đề này. Trâu nhà em đang bon bon trên cao tốc. Bỗng dưng 2 đèn trên tapplo sáng lên. Em thấy bất an. Đi tiếp được 20km. Xuống được cao tốc. Vừa vào được Mai Chí Thọ Q2. Thì máy cũng lịm luôn. Kết quả nằm lại. Acqui ko còn chút sinh lực. Ngủm luôn. Có bác nào gặp trường hợp này chưa. Xin được hướng dẫn cách khắc phục. Em nó bị bệnh gì,theo suy nghĩ của em thì chắc là lỗi đâu đó về bộ sạc. Mong các bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo dùm. Hình ảnh đính kèm. Thans... Ghi chú. Acqui mới ken.
LAND CRUISER  FRIENDCLUB (LFC) "Where there were NO ROADS, there was LAND CRUISER"

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113
Chào cả nhà. Chúc các bác nhà LFC năm mới thuận lợi. Đạt nhiều thành công trong năm mới.
Nhờ các bác tư vấn giúp em vấn đề này. Trâu nhà em đang bon bon trên cao tốc. Bỗng dưng 2 đèn trên tapplo sáng lên. Em thấy bất an. Đi tiếp được 20km. Xuống được cao tốc. Vừa vào được Mai Chí Thọ Q2. Thì máy cũng lịm luôn. Kết quả nằm lại. Acqui ko còn chút sinh lực. Ngủm luôn. Có bác nào gặp trường hợp này chưa. Xin được hướng dẫn cách khắc phục. Em nó bị bệnh gì,theo suy nghĩ của em thì chắc là lỗi đâu đó về bộ sạc. Mong các bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo dùm. Hình ảnh đính kèm. Thans... Ghi chú. Acqui mới ken. View attachment 1840904
Xe bác bị tèo dinamo máy phát và lọc gió động cơ bị nghẹt.à mà bác không tham gia Face book à?

• Like
Reactions: ngtatliem
Hạng B2
19/6/15
139
77
28
35
Hi các bác!
Mình có em land 2003-2004 ~145.000km ngoại hình còn khoản 90% gia đình mình mua lúc mới tới giờ! nay không có nhu cầu sử dụng nữa thì bán ra được khoản bao nhiêu?
Thanks các bác đã xem và mong nhận được ý kiến của các bác!

Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113
Ha ha.... Đúng như em nghĩ. 10/10 bác đều nghĩ đó là đèn báo lọc gió động cơ. Ka ka..... Các bác ngâm cứu tài liệu nào. Chỉ em với. Tài liệu nào nói nó là đèn báo lọc gió bị dơ. Chỉ em với. Em đang bí. Vì em ko nghĩ như các bác.
Bác có chơi face book ko ?à mà bác đọc hết 3000 trang chưa nhỉ ?

Tập Lái
22/3/16
25
161
28
51
Hi các bác!
Mình có em land 2003-2004 ~145.000km ngoại hình còn khoản 90% gia đình mình mua lúc mới tới giờ! nay không có nhu cầu sử dụng nữa thì bán ra được khoản bao nhiêu?
Thanks các bác đã xem và mong nhận được ý kiến của các bác!

Bác cho Full hình nội, ngoại thất và bảng kê đã thay thế những gì lên cho các Thần L đánh giá đê!

• Like
Reactions: FocuS_S61
Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113
Ha ha.... Đúng như em nghĩ. 10/10 bác đều nghĩ đó là đèn báo lọc gió động cơ. Ka ka..... Các bác ngâm cứu tài liệu nào. Chỉ em với. Tài liệu nào nói nó là đèn báo lọc gió bị dơ. Chỉ em với. Em đang bí. Vì em ko nghĩ như các bác.
Bác ở sg thì chạy qua e ở Q2 gần đầu cao tốc e tặng cho bác một cái lọc gió để bác lắp thử xem có hết báo đèn ko nhé

Hạng B2
19/6/15
139
77
28
35
Bác cho Full hình nội, ngoại thất và bảng kê đã thay thế những gì lên cho các Thần L đánh giá đê!
Xin phép cập nhật hình sau bác nhé!
Xe mình nguyên bản từ lúc mua tới giờ chỉ bảo dưỡng định kỳ hãng và 2 lần thay bộ vỏ (lần 2 này đi được chắc hơn 10.000km) và sử dụng tới giờ thôi ah bác!còn mấy lần bảo dưỡng lớn nhỏ trong hãng có thay gì thì chắc phải kiểm tra ở hãng mới biết chi tiết chứ giờ không nhớ thay đã từng thay gì trong hãng luôn!
Theo như giờ mình đang lái và cảm nhận thì chỉ có dàn phuột là hơi xuống thôi chứ máy móc thì ok hết!