Hạng B2
28/8/17
244
518
93
40
Vậy bác để lại cái thùng sắt của bác cho em nhé. hehe
Cũng được... nhưng giờ thì chưa bác ạ....em chưa đủ tiền mua thùng nhôm... nên vẫn dùng cái thùng sắt che nắng mưa để đi kiếm cơm bác ạ. hi hi...

Hạng B2
28/8/17
244
518
93
40
Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
2/2/06
57
38
26
Các bác chạy LC200 đã ai dùng lốp BF Goodrich chưa ạ, chia sẻ em ít kinh nghiệm xem lốp nào ngon nhất cho Lc200 chạy đa dạng, cả đô thị và đường trường, thỉnh thoảng off road.

Hạng B2
14/9/11
131
363
83
Toyota Land Cruiser 300 Series to be revealed in August! Twin-turbo hybrid V6 to produce 220kW

The Toyota LandCruiser 300 Series will be revealed in August.

Em Land 300 thực hiên giảm cân thành công! Máy v6, 3.6L
Nguồn đây các bác :https://www.carsguide.com.au/car-ne...-august-twin-turbo-hybrid-v6-to-produce-220kw
Vậy bác nào có em 80, 100, 200 thì chung thủy nhé, he he, em 300 chán!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: manhcuonghotel
Hạng B2
2/9/11
389
2.898
93
Dạ tính 30.4 xuông xem chân cẳng như thế nào. Nghiệt cái em cũng chưa có kinh nghiệm khám phụ khoa Land. Cho em hỏi xíu, land sau khi đề máy thì bao nhiêu phút quạt két nước chạy các băc
Chạy luôn vì nó là quạt ly tâm trục cơ, quạt này nó dùng dầu nhiệt rãn nở nên lúc máy nguội thì nó trượt quay lờ đờ, lúc máy nóng dầu nó rãn nở và lực văng của ly tâm quạt sẽ mút chặt hơn tạo nhiều gió cho két nước hơn

Hạng B2
28/8/17
244
518
93
40
Đồng hồ báo xăng Main tank lúc lên, lúc không lên :(
Lúc xuống em bấm qua SUB thì lại lên FULL

ĐỐ CÁC BÁC NÓ BỊ CÁI GÌ :)
Xe em cũng đang bị bệnh này. Vậy tóm lại là nó bị tèo cái phao báo xăng hả bác. Em đọc mà ko biết phương án nào đúng. Mong bác Liêm chỉ giáo. Em còn non dại với LC lắm bác à. Thanks bác.

• Like
Reactions: Lai Nguyễn
Hạng B2
14/9/11
131
363
83
Xe em cũng đang bị bệnh này. Vậy tóm lại là nó bị tèo cái phao báo xăng hả bác. Em đọc mà ko biết phương án nào đúng. Mong bác Liêm chỉ giáo. Em còn non dại với LC lắm bác à. Thanks bác.
Liệu có phải do bác đổ quá đầy bình chính không nhỉ? làm cho kim báo nó lăng tăng!

Hạng B2
28/8/17
244
518
93
40
Đồng hồ báo xăng Main tank lúc lên, lúc không lên :(
Lúc xuống em bấm qua SUB thì lại lên FULL

ĐỐ CÁC BÁC NÓ BỊ CÁI GÌ :)
Trở lại vấn đề kim báo xăng. Em xin chia sẽ kinh nghiệm lõm để các bác cùng nhau bàn luận. Như đã nói. Trâu em cũng bị triệu chứng như bác Liêm tả. Đoán là do hỏng sender báo xăng chỗ phao xăng. Chưa kịp thay. Thì thấy accui đã lâu chưa thay. Nên thay cho an tâm. (Đã gần 3 năm tuổi. Mặc dù điện vận còn cầm. ). Tháo acccui cũ ra. Đi mua accui mới về lắp vô. Trong lúc đi chẵn may có độ nhậu đột xuất. Làm vài ba chén xỉn về ngủ luôn. Hôm sao lắp accui mới vào. Tất cả trở lại bình thường. Mong các bạc cùng nhau bàn luận. :):):)

• Like
Reactions: fire_sword
Hạng B1
20/5/11
63
119
48
Em vừa ôm LC 2000 như ôm bom. Trước khi ôm thì máu, giờ bắt đầu lo với bản danh sách sau:
1. Gioăng cao su cửa bị hở, nước mưa thấm.
2. Nước máy lạnh chảy xuống khoang ghế lái phụ.
3. Bugi cần thay
4. Chắn bùn rớt hết, hở cả dây điện
5. Volant không thẳng khi lái
Tam như vậy đã, bác nào biết garage nào chuyên về LC già, giá mềm chỉ giúp em. Em xin đội ơn.

Tập Lái
24/10/19
28
25
13
49
Hư cái mạch báo xăng, tháo ra An Dương Vương q5 mua mạch khác có mấy xị hà, em làm rồi...