Hạng B2
21/3/18
316
478
93
37
hanoi
ở Hà nội sao không tìm thánh L sơn bà triệu cho dễ...
a Sơn thì e biết rồi ạ, chẳng qua e thi thoảng vào SG công tác, biết chỗ nào bày bán kiểu chợ như bên cam thì hay, lang thang tìm vài món lạ lạ vậy đó ạ, với lại SG cũng buôn rất nhiều đồ L hơn ở ngoài HN

Hạng B2
21/3/18
316
478
93
37
hanoi
View attachment 1917166 nhẹ nhàng thôi, toàn đồ toy zin, cái đầu nghe nhạc, kết nối điện thoại cũng zin toy, 100% vừa khít, ko cần độ chế, vừa cả giắc cắm lẫn giắc anten thò thụt. Tội gì cứ phải dùng cái CD cũ theo xe, trong khi mình có thể làm nó ngon hơn phục vụ mình.
oh, đầu cd loại này vẫn chơi anwgten đc, xe e đang dùng đầu dvd meove mà angten ko thò thụt đc chỉ vèo lên hết cỡ khi bật máy nghe nhạc thôi, ko biết đấu nối kiểu j luôn

• Like
Reactions: ngtatliem
Hạng B1
11/4/17
50
133
33
48
View attachment 1917166 nhẹ nhàng thôi, toàn đồ toy zin, cái đầu nghe nhạc, kết nối điện thoại cũng zin toy, 100% vừa khít, ko cần độ chế, vừa cả giắc cắm lẫn giắc anten thò thụt. Tội gì cứ phải dùng cái CD cũ theo xe, trong khi mình có thể làm nó ngon hơn phục vụ mình.
Đẹp quá...

• Like
Reactions: quochock
Tập Lái
14/7/18
13
34
16
oh, đầu cd loại này vẫn chơi anwgten đc, xe e đang dùng đầu dvd meove mà angten ko thò thụt đc chỉ vèo lên hết cỡ khi bật máy nghe nhạc thôi, ko biết đấu nối kiểu j luôn
đấu nối gì? chẳng cần, cái đầu cũ theo xe tháo ra, lắp cái đầu mới này vào, giắc cắm cùng chân, cùng loại chẳng cần cắt gọt gì. Đầu mới thêm chức năng kết nối điện thoại và usb. Hệ thống loa nên dùng theo xe có sẵn, lắp thêm amply (giắc cắm ở ghế phụ, chờ sẵn cho ghế điện) loa sub hơi Mark của Lexus, cực vừa lỗ tai luôn.

Hạng B2
5/4/16
125
109
43
Các anh chị cho mình hỏi: toyota prado đời 2007 có phụ kiện theo xe là tấm biển báo nguy hiểm không? nếu có thì nó để chỗ nào mà mình tìm hoài không thấy

Hạng B2
21/3/18
316
478
93
37
hanoi
đấu nối gì? chẳng cần, cái đầu cũ theo xe tháo ra, lắp cái đầu mới này vào, giắc cắm cùng chân, cùng loại chẳng cần cắt gọt gì. Đầu mới thêm chức năng kết nối điện thoại và usb. Hệ thống loa nên dùng theo xe có sẵn, lắp thêm amply (giắc cắm ở ghế phụ, chờ sẵn cho ghế điện) loa sub hơi Mark của Lexus, cực vừa lỗ tai luôn.
xe e còn đang loa vs âm ly lung tung nữa

Tập Lái
17/2/18
3
6
3
46
Cảm giác vào xe 1 phát, điện thoại tự kết nối, vừa nghe nhạc qua điện thoại, vừa chờ điện thoại qua đầu CD zin của Toy. Con land này chạy đã bồng bềnh, êm ru lại nghe tiếng nhạc loa sub hơi Mark Levinson (của Lx) có phải đỉnh cao ko ạ?
Quá đơn giản, lắp pioner AVH-Z9150BT hoặc 9250BT kết nối không dây chỉ cần điện thoại bật Wifi là nó kết nối tự động Androi Auto hoặc Auto car. và hay nhất là chức năng Mirroring. chức năng thò thụt angten bình thường đối với các đầu pioner.

• Like
Reactions: fire_sword
Hạng B2
21/3/18
316
478
93
37
hanoi
https://www.youtube.com/watch?v=wQ1RYhipEiI&feature=youtu.be
bẩm các cụ, sau vài lần mệt mỏi với cái máy phát thì e cũng giải quyết đc vụ máy phát e bị hú như trên. Đầu tiên nghi hú do từ (mất 1 pha) e đi thay diode và chổi than, cũng ko hết. Nghi bị vòng bi, e đi thay luôn vòng bi nhưng cũng ko hết. Cuối cùng e thay luôn cái máy phát khác, thì hết. Nguyên nhân có thể do cuộn dây stato bị chập mất 1 pha từ. E để ý thấy là lúc đầu đề nổ vòng tua lúc nào cũng hơn 1000 cứ nghĩ bt nó thế, nhưng có thể do mất 1 pha điện nạp yếu hơn nên tua máy phải cao hơn, giờ sửa xong lúc đề lên chỉ 900 đổ lại và dỡ hú luôn.

Hạng B1
26/6/15
78
512
83
Tp. Hồ Chí Minh
Các bác cho e mạn phép hỏi tí: nhà e hai vợ chồng dùng chung một xe, hôm nào vợ đi ô tô thì chồng đi xe máy. E tính sắm thêm một em Land sơ cua, lâu lâu đi off, câu cá, bắn chim... Nhu cầu đi ko nhiều nên không ngại khoản ăn uống.
bây giờ mua Land đời khoảng 2002-2004 thì 300tr có mua được xe còn tương đối không? Và nếu chơi đời này thì chi phí sửa chữa bảo dưỡng hàng năm có tốn kém lắm không, đồ có dễ thay không ạ (bỏ qua khoản ăn uống, mỗi năm 20tr có đủ tiền bảo dưỡng sửa chữa không ạ).
Hiện tại em thấy trên nhiều bác rao bán xe cũ khoảng hơn 200, xe đẹp, nguyên zin, liệu có ngon ăn không các bác.
Kính mong được chỉ giáo!
[/QUOTE

Dòng xe này mà khoảng dưới 300 thì em chưa thấy con nào zin mà đẹp cả!
Với ngân sách 20tr/năm bảo trì mà lâu lâu đi câu thì ok đấy bác.