Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Hic. Vậy nên phải chỉnh tay Bác nhỉ.
Cái này mang tính nhân văn nha Bác
Khi xe chở đủ tải sau xe sẽ xệ xuống đầu xe sẽ nhổng lên, tránh việc Cos nhổng lên chói người đối diện họ thiết kế cái chỉnh này để hạ lại đèn COS
Xứ ta thì dân bật đèn PHA đi cả ngày nên họ thấy vậy cắt bỏ luôn cho nó tiết kiệm năng lượng thôi mà :)

Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113

Hạng B1
2/2/06
57
38
26
Em hỏi không giống ai tí :), Land J100 của các bác nhà mình, trung bình đã chạy được khoảng bao nhiêu vạn km nhỉ ?

• Like
Reactions: quochock
Hạng B2
14/9/11
131
363
83
Cái này mang tính nhân văn nha Bác
Khi xe chở đủ tải sau xe sẽ xệ xuống đầu xe sẽ nhổng lên, tránh việc Cos nhổng lên chói người đối diện họ thiết kế cái chỉnh này để hạ lại đèn COS
Xứ ta thì dân bật đèn PHA đi cả ngày nên họ thấy vậy cắt bỏ luôn cho nó tiết kiệm năng lượng thôi mà :)
Cám ơn bác, đủ tải con của mềnh chắc cỡ 3.2 tấn ko bác?
Vậy mình độ bộ nâng gầm như LX 570 ...đỡ phải chỉnh cos được ko bác?:):):)

Hạng B1
2/2/06
57
38
26
Đã có bác nào trong hội mình thấy xe bị ồn quá, và làm thêm cách âm, tiêu âm không ?

Hạng B2
28/8/17
244
518
93
40
Đã có bác nào trong hội mình thấy xe bị ồn quá, và làm thêm cách âm, tiêu âm không ?
Đi Land mà thấy ồn thì chỉ có cách đi bộ sẽ không ồn thôi bác ạ...Mà quên, em đi dép lào nên cũng còn nghe tiếng sẹp sẹp lẹp bẹp,,,, hi hi....

Hạng B2
21/3/18
316
478
93
37
hanoi
thật ra xe nào cũng ồn mà bác, e chưa đi mấy xe xịn như range rover hay porcher... ko biết thế nào chứ land mà so với các xe tầm thấp như fortune các kiểu với sedan bình thường thì cách âm khá tốt, e kéo kính lên im phăng phắc ngay. Cũng ko cần thiết phải làm thêm cách âm j đâu, tốn tiền mà cũng ko hiệu quả, sau này các thứ trên xe bê bết ra

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
Ốp bánh sơ cua made in Germany cũng có luôn
LAND CRUISER  FRIENDCLUB (LFC) "Where there were NO ROADS, there was LAND CRUISER"

LAND CRUISER  FRIENDCLUB (LFC) "Where there were NO ROADS, there was LAND CRUISER"

Cánh gió thổi bụi và nước mưa kính sau:

Đồ độc của Land Cruiser và Prado em nhập trữ phòng thân kha khá :D
Mỗi lần qua Phnom Penh đều cầm lòng không đậu.

Hạng D
13/10/10
1.060
3.119
113
39
Em hỏi không giống ai tí :), Land J100 của các bác nhà mình, trung bình đã chạy được khoảng bao nhiêu vạn km nhỉ ?
e odo gần 300k vẫn ngọt ngào cho nhữg chuyến đi xa
LAND CRUISER  FRIENDCLUB (LFC) "Where there were NO ROADS, there was LAND CRUISER" LAND CRUISER  FRIENDCLUB (LFC) "Where there were NO ROADS, there was LAND CRUISER" LAND CRUISER  FRIENDCLUB (LFC) "Where there were NO ROADS, there was LAND CRUISER"

Attachments

• Like
Reactions: quochock
Hạng B2
21/3/18
316
478
93
37
hanoi
Ốp bánh sơ cua made in Germany cũng có luôn
View attachment 2307863

View attachment 2307864

Cánh gió thổi bụi và nước mưa kính sau:
View attachment 2307865

View attachment 2307866

View attachment 2307871

Đồ độc của Land Cruiser và Prado em nhập trữ phòng thân kha khá :D
Mỗi lần qua Phnom Penh đều cầm lòng không đậu.
chắc đợt nào bác đi Cam pốt review ae xe chợ nó thế nào, hàng j hay mang về chia sẻ ae chơi land bác nhé.

• Like
Reactions: ngtatliem