Hạng B2
28/8/17
244
518
93
40
Bác ở sg thì chạy qua e ở Q2 gần đầu cao tốc e tặng cho bác một cái lọc gió để bác lắp thử xem có hết báo đèn ko nhé
Đa tạ bác Toàn. Em sửa dynamo rồi. Chết con IC. Kết quả OK. đèn cũng hết báo luôn. Em ko đụng gì tới lọc gió hết. Ko hiểu tại sao luôn.

• Like
Reactions: ngtatliem
Tập Lái
22/3/16
25
161
28
51

Xe bác còn cứng quá! Mà bác chả cho em nó đi xơ pa sờ piếc gì, để em nó tội quá đi.

Các Thần L đâu vào coi xe chính chủ từ đầu nè!!!

• Like
Reactions: FocuS_S61
Hạng B2
19/6/15
139
77
28
35
Xe bác còn cứng quá! Mà bác chả cho em nó đi xơ pa sờ piếc gì, để em nó tội quá đi.

Các Thần L đâu vào coi xe chính chủ từ đầu nè!!!
Ít đi lắm bác ơi bụi đó là đậu 1 chổ bụi đó chứ bánh xe sạch trơn ah! giờ cũng k có thời gian chăm sóc e nó thường được nên đang nghiên cứu xem bao nhiêu để gả e nó cho người khác có nhu cầu sử dụng và chăm sóc e nó chứ đậu hoài thấy sót quá!

• Like
Reactions: truck2552
Hạng D
13/10/10
1.060
3.119
113
39
Ít đi lắm bác ơi bụi đó là đậu 1 chổ bụi đó chứ bánh xe sạch trơn ah! giờ cũng k có thời gian chăm sóc e nó thường được nên đang nghiên cứu xem bao nhiêu để gả e nó cho người khác có nhu cầu sử dụng và chăm sóc e nó chứ đậu hoài thấy sót quá!
a cho ít hình khoang máy lên và địa chỉ a ở đâu ah ?

• Like
Hạng C
2/6/07
856
51
28
53
Hà Nội
Chào các bác LFC, em là thành viên mới tham gia, xin chúc các bác và gia đình năm mới mạnh khỏe, sung túc, mọi sự hanh thông ạ.

(Em là Dieudanhotran on phây)

• Like
Reactions: ToanSaigon
Hạng B2
19/6/15
139
77
28
35
a cho ít hình khoang máy lên và địa chỉ a ở đâu ah ?
Hiện gia đình đang dự định bán và đang tham khảo xem bán được bao nhiêu chứ cũng k biết nữa bác ah!mình ở Thuận An Bình Dương bác!

Hạng B2
21/3/18
316
478
93
37
hanoi
Chào các bác LFC, em là thành viên mới tham gia, xin chúc các bác và gia đình năm mới mạnh khỏe, sung túc, mọi sự hanh thông ạ.

(Em là Dieudanhotran on phây)
welcom, chúc bác năm mới thành công, vạn sự như ý

Hạng B2
21/3/18
316
478
93
37
hanoi
Đầu năm, e mạn phép khai bút! Chúc các cụ năm mới sức khỏe, làm ăn phát đạt, vạn sự như ý.
Câu chuyện mua xe mất 2 năm của e. Niềm đam mê đối với L tiêm vào não e động lực bay vào SG lùng tìm cho bằng được e nó.
LAND CRUISER  FRIENDCLUB (LFC) "Where there were NO ROADS, there was LAND CRUISER"
Thỏa thuận mua bán trong ngày ở SG, xe lại mang biển VT quê nhà bác Liêm, e lại phải phi xuống VT, cái chính là rút hs, chủ yếu e cũng muốn đi VT cho biết dân xứ thiên đường như nào, gặp được bác chủ tịch nữa càng quý(nghe danh đã lâu). Rút hs xong tại CA ở Bà Rịa
LAND CRUISER  FRIENDCLUB (LFC) "Where there were NO ROADS, there was LAND CRUISER"
mang ra HN, hs dính ngay có hóa đơn nhưng thiếu hợp đồng,xe cty mua bán từ trước. Đau đầu mệt mỏi, tìm đủ mọi cách tốn biết bao công sức, tiền của. Kinh nghiệm, cụ nào mua xe cũ biển tỉnh, nên để luôn biển mà đi. Cuối cùng, ra tết hôm mùng 10 rồi e mới chuyển khẩu cho e nó về thủ đô, mất 2 tháng. Sơ bộ thì e đã đi được gần 400 km trong 2 tháng, chưa thấy hiện tượng gì, đi kiểm định thì đánh giá phanh kém, gạt mưa yếu, e mới thay đôi gạt mưa thôi; còn lại tính sau ạ.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: anhlong625
Hạng B2
21/3/18
316
478
93
37
hanoi
e mạnh dạn trả 400, nói chung xe bác cũng xuống khá nhiều và bộ ghế nội thất cũng hơi cũ, mòn mòn nhưng nếu là xe nhà 1 chủ từ mới thì bác cứ mạnh dạn rao trên 400 rồi ae ngã giá, xe này bây giờ loanh quanh tầm đấy thôi hoặc rẻ hơn vì bắt đầu lo sữa chữa lớn rồi

• Like
Hạng B2
28/8/17
244
518
93
40
Đầu năm, e mạn phép khai bút! Chúc các cụ năm mới sức khỏe, làm ăn phát đạt, vạn sự như ý.
Câu chuyện mua xe mất 2 năm của e. Niềm đam mê đối với L tiêm vào não e động lực bay vào SG lùng tìm cho bằng được e nó.View attachment 1846702Thỏa thuận mua bán trong ngày ở SG, xe lại mang biển VT quê nhà bác Liêm, e lại phải phi xuống VT, cái chính là rút hs, chủ yếu e cũng muốn đi VT cho biết dân xứ thiên đường như nào, gặp được bác chủ tịch nữa càng quý(nghe danh đã lâu). Rút hs xong tại CA ở Bà Rịa
View attachment 1846714 View attachment 1846715 mang ra HN, hs dính ngay có hóa đơn nhưng thiếu hợp đồng,xe cty mua bán từ trước. Đau đầu mệt mỏi, tìm đủ mọi cách tốn biết bao công sức, tiền của. Kinh nghiệm, cụ nào mua xe cũ biển tỉnh, nên để luôn biển mà đi. Cuối cùng, ra tết hôm mùng 10 rồi e mới chuyển khẩu cho e nó về thủ đô, mất 2 tháng. Sơ bộ thì e đã đi được gần 400 km trong 2 tháng, chưa thấy hiện tượng gì, đi kiểm định thì đánh giá phanh kém, gạt mưa yếu, e mới thay đôi gạt mưa thôi; còn lại tính sau ạ.
View attachment 1846719 View attachment 1846720 View attachment 1846721 View attachment 1846722 View attachment 1846735
Chúc mừng bác đã rướt được trâu về nhà.... Xe cứng. Cái biển cũng đẹp đấy....

Hạng B2
21/3/18
316
478
93
37
hanoi
xe này e không ưng là nó trước ở VT, vùng biển nên bị 1 vài chỗ mọt rồi cứ chỗ nào xước xước tí ở phía dưới là bị mà chủ trước ko sửa sang gì. Giờ khắc phục mọt cũng mệt.

Hạng B2
19/6/15
139
77
28
35
e mạnh dạn trả 400, nói chung xe bác cũng xuống khá nhiều và bộ ghế nội thất cũng hơi cũ, mòn mòn nhưng nếu là xe nhà 1 chủ từ mới thì bác cứ mạnh dạn rao trên 400 rồi ae ngã giá, xe này bây giờ loanh quanh tầm đấy thôi hoặc rẻ hơn vì bắt đầu lo sữa chữa lớn rồi
ok cảm ơn bác nha để mình bàn bạc lại với gia đình có gì mình sẽ ưu tiên đăng lên room mình để ai có nhu cầu hoặc đam mê với e nó thì rước hay hơn là bán lái ra ngoài rồi mấy ae trong hội vác tiền đi cưới thì lại bị nâng lên nữa khổ!