Hạng B2
14/9/11
131
363
83
Em vừa ôm LC 2000 như ôm bom. Trước khi ôm thì máu, giờ bắt đầu lo với bản danh sách sau:
1. Gioăng cao su cửa bị hở, nước mưa thấm.
2. Nước máy lạnh chảy xuống khoang ghế lái phụ.
3. Bugi cần thay
4. Chắn bùn rớt hết, hở cả dây điện
5. Volant không thẳng khi lái
Tam như vậy đã, bác nào biết garage nào chuyên về LC già, giá mềm chỉ giúp em. Em xin đội ơn.
Có vẻ toàn bệnh ngoài da bác ơi,
1. Chỉ đắt nếu hàng hãng ( hình như trên 2 chục cả bộ ), ngoài thì rẻ mà bác, hoặc họ còn sửa, độn thêm gioăng được đấy bác.
2 & 4, mất công tý thôi, mà cái chắn bùn trước land nào chả thế, rửa xe xót xa mấy cái đui bóng gầm.
3, 6 cái 1,5 tr, nếu Iridium
5. Thước lái cân lại chút là ổn mà bác

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Lai Nguyễn
Hạng B2
28/8/17
244
518
93
40
Dạ tính 30.4 xuông xem chân cẳng như thế nào. Nghiệt cái em cũng chưa có kinh nghiệm khám phụ khoa Land. Cho em hỏi xíu, land sau khi đề máy thì bao nhiêu phút quạt két nước chạy các băc
Khởi động máy là quạt chạy luôn bác ạ... Xe em nó thế, không biết xe các bác khác thế nào....

Hạng B2
21/3/18
316
478
93
37
hanoi
Cảm ơn bác. Em đã xử lí xong. Do vô tình thoii. Như em đã nói ở trên. Tháo accui ra bỏ 12 tiếng. Lắp lại. Tất cả trở lại bình thường. :D
có thể do ecu đồng hồ, lâu ngày chạy bị đơ, tháo acquy ra nên reset lại

• Like
Reactions: quochock
Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Kính chào các anh, các bác.
Em là Nguyễn Đăng Đại, ở Phú Mỹ, Bà rịa Vũng Tàu. Em đam mê LC lâu rồi mà chưa có duyên rước về. Hiện em đang đi con accord 1992 (bên Accord club), đang trong quá trình tìm kiếm. Rất mong có bác nào trong hội sau thời gian vân vê mê mỏi không thích dùng nửa gả lại thì cho em số điện thoại.
Xin phép bác chủ thớt bên face cho em được vào nhóm bên facebook để học hỏi thêm kinh nghiệm.
Tên: Nguyễn Đăng Đại.
Cơ Quan: Công ty EPS.
Địa Chỉ: Phú Mỹ, Bà Rịa Vũng Tàu.
SĐT: 0908611744 (zalo).
Face ID: https://www.facebook.com/dai.nguyen.3348
Xe: đang tìm hiểu.
Cảm ơn các anh, các bác
bữa nay xăng tăng quá em muốn bán xe em giá 1,5ty. Bác chơi không :)

• Like
Hạng B2
9/3/12
208
134
43
49
Chào toàn thể thành viên hội LC. Em lính mới xe em land 100 2001. Em xin nhập hội land ạ.
Đầu năm kính chúc toàn thể các bác và gia đình sức khỏe, an lành, an khang thịnh vượng.
Kính nhờ các bác thông não em phát.
Lốc lạnh land việt chuẩn 2 giàn lạnh là lốc 17c hay lốc 20c vậy ạ? Lốc 20c có van đuôi, lốc 17c không có van đuôi. Em xem land 80 us máy 1fzj fe chung với land 100 việt dùng lốc 17c không van đuôi vậy lốc này dùng land 100 Việt được kg ạ. Kính nhờ các bác tư vấn. Em cảm ơn cả nhà

Attachments

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Em cũng là lính mới và rất đam mê Land.
Em tên Thành An ở Hà Nội
Xe Land 2002. BKS 30F-487.31
Nick facebook: Trâu Rừng Bắc Mỹ
Kính mong bác Liêm trưởng hội cho em gia nhập thành viên LFC face để giao lưu góp vui với anh em hội ạ. Trân trọng cảm ơn Bác và chúc bác luôn khoẻ ạ!
bác tìm em trên fb, gửi Ảnh của bác và xe land không che biển số là xong

Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113
Chào toàn thể thành viên hội LC. Em lính mới xe em land 100 2001. Em xin nhập hội land ạ.
Đầu năm kính chúc toàn thể các bác và gia đình sức khỏe, an lành, an khang thịnh vượng.
Kính nhờ các bác thông não em phát.
Lốc lạnh land việt chuẩn 2 giàn lạnh là lốc 17c hay lốc 20c vậy ạ? Lốc 20c có van đuôi, lốc 17c không có van đuôi. Em xem land 80 us máy 1fzj fe chung với land 100 việt dùng lốc 17c không van đuôi vậy lốc này dùng land 100 Việt được kg ạ. Kính nhờ các bác tư vấn. Em cảm ơn cả nhà
chuẩn lốc 20 nhé.land 80 có 1 dàn lạnh à nên dùng lôc 17

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Em vừa ôm LC 2000 như ôm bom. Trước khi ôm thì máu, giờ bắt đầu lo với bản danh sách sau:
1. Gioăng cao su cửa bị hở, nước mưa thấm.
2. Nước máy lạnh chảy xuống khoang ghế lái phụ.
3. Bugi cần thay
4. Chắn bùn rớt hết, hở cả dây điện
5. Volant không thẳng khi lái
Tam như vậy đã, bác nào biết garage nào chuyên về LC già, giá mềm chỉ giúp em. Em xin đội ơn.
ÔM CHO RỒI LA :)
LỜI KHUYÊN CHÂN THÀNH
KHÔNG CÓ NGÁO THÌ ĐỪNG CHƠI LAND :)

• Like
Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Có vẻ toàn bệnh ngoài da bác ơi,
1. Chỉ đắt nếu hàng hãng ( hình như trên 2 chục cả bộ ), ngoài thì rẻ mà bác, hoặc họ còn sửa, độn thêm gioăng được đấy bác.
2 & 4, mất công tý thôi, mà cái chắn bùn trước land nào chả thế, rửa xe xót xa mấy cái đui bóng gầm.
3, 6 cái 1,5 tr, nếu Iridium
5. Thước lái cân lại chút là ổn mà bác
Một chiếc xe lành lặn giá thường cao hơn mấy xe nát rất nhìu nhé bác, cùng đời LC có chiếc 300 có chiếc 800 mà ai cũng chen nhau mua đấy bác ạ

• Like
Hạng B2
21/3/18
316
478
93
37
hanoi
ÔM CHO RỒI LA :)
LỜI KHUYÊN CHÂN THÀNH
KHÔNG CÓ NGÁO THÌ ĐỪNG CHƠI LAND :)
mấy ông ngáo toàn chơi bim, mer nên mới húc đổ các thứ, chứ e có thấy ông nào đi lăng ngáo đâu, toàn mấy ông đi land bị ẩm ẩm ạ, do núc xăng vs dầu nhiều quá

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
mấy ông ngáo toàn chơi bim, mer nên mới húc đổ các thứ, chứ e có thấy ông nào đi lăng ngáo đâu, toàn mấy ông đi land bị ẩm ẩm ạ, do núc xăng vs dầu nhiều quá
Mấy ông đi Land thấy có dẻ Răm cỡ Toan Saigon :)

Hạng B2
21/3/18
316
478
93
37
hanoi
Dạ tính 30.4 xuông xem chân cẳng như thế nào. Nghiệt cái em cũng chưa có kinh nghiệm khám phụ khoa Land. Cho em hỏi xíu, land sau khi đề máy thì bao nhiêu phút quạt két nước chạy các băc
kinh nghiệm e là bác đọc hết mấy trang LFC này đi thì cái gì trên xe Land bác cũng biết, chi tiết đến từng con ốc... khi đó bác mới tự tin đc, ko thì khi mua rồi bác lại thấy hối hận đấy

Hạng B2
14/9/11
131
363
83
[/QUOTE]
TAPE đắt nhở bác nhở. Hay cái là nghe lâu ko đau đầu như nhạc số. (của em nó còn có nút nhấn loại bỏ bớt tạp âm, ngon)

• Like
Reactions: fire_sword
Hạng B2
21/3/18
316
478
93
37
hanoi
Các anh các bác cho em hỏi có cao nhân nào biết về chiếc này không ạ,
https://bonbanh.com/xe-toyota-land_cruiser-gx-4.5-2002-2409129
cho em xin lời khuyên với.
Xin mãi bữa giờ mà không vào được group facebook của các bác nên thông tin thời 0.4.
cảm ơn các bác trước
trên trang LFC này có hình đủ cả, bác cứ lưu ảnh về khoang máy, gầm, nội thất..., nhớ kỹ từng chi tiết zin, rồi đi xem xe, xem nhiều xe vào, mở ra xem chỗ nào chằng buộc, bong tróc, hay chắp vá là ko đc, còn xe mà bụi bụi, dầu mỡ thì ko vấn đề gì nặng đâu, mang về thay được hết xe mà còn nổ máy đi được, các chức năng còn tốt thì được. Bác nên xem kỹ rồi mua land, rồi xin vào hội cũng đc ko phải vội đâu bác, quy định phải có ảnh bác chụp với xe đó mà.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
21/3/18
316
478
93
37
hanoi

TAPE đắt nhở bác nhở. Hay cái là nghe lâu ko đau đầu như nhạc số. (của em nó còn có nút nhấn loại bỏ bớt tạp âm, ngon)
[/QUOTE]
nghe hay hơn và đậm chất hơn đó bác, đầu này là của land đời sau nên cũng hạn chế băng, nhưng được cái chơi đc mp3 ạ

• Like