Hạng B2
14/9/11
131
363
83
Một chiếc xe lành lặn giá thường cao hơn mấy xe nát rất nhìu nhé bác, cùng đời LC có chiếc 300 có chiếc 800 mà ai cũng chen nhau mua đấy bác ạ
Vậy mới có câu rằng: ...ai chẳng mong, gặp bến trong khỏi hờn ghen má hồng bác nhỉ.
Em nghĩ người đã chơi Land thì ko bao giờ để sập xệ. Hì, em đi thăm lúa cái đã!
LAND CRUISER  FRIENDCLUB (LFC) "Where there were NO ROADS, there was LAND CRUISER"

Attachments

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
kinh nghiệm e là bác đọc hết mấy trang LFC này đi thì cái gì trên xe Land bác cũng biết, chi tiết đến từng con ốc... khi đó bác mới tự tin đc, ko thì khi mua rồi bác lại thấy hối hận đấy
Chơi LC mà mới có mấy cái nhỏ nhặt đó đã giãy nảy lên thì khuyên nên bán mua vios chạy cho Lành :)

Hạng D
15/9/08
2.032
2.198
123
Dear các bác
Bác nào có kinh nghiệm or đã từng dùng Land , Lexus GX, LX cho minh xin review là về độ ÊM ÁI thì Land đc mấy phần so voi GX,LX...
Thanks

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Em vừa ôm LC 2000 như ôm bom. Trước khi ôm thì máu, giờ bắt đầu lo với bản danh sách sau:
1. Gioăng cao su cửa bị hở, nước mưa thấm.
2. Nước máy lạnh chảy xuống khoang ghế lái phụ.
3. Bugi cần thay
4. Chắn bùn rớt hết, hở cả dây điện
5. Volant không thẳng khi lái
Tam như vậy đã, bác nào biết garage nào chuyên về LC già, giá mềm chỉ giúp em. Em xin đội ơn.
cái này của bác đưa em 20tr em làm kín bưng và đồ mới tinh chính hãng luôn :)

Sao mất kiên nhẫn thế???

Hạng B1
2/2/06
57
38
26
Không hiểu do máy tính của em hay do cái gì, mà các page của threat mình cứ trộn lẫn cả tin cũ với tin mới. Rất khó tìm, đọc và theo dõi. Các cụ có bị thế không ?

• Like
Reactions: quochock
Hạng B2
21/3/18
316
478
93
37
hanoi
Không hiểu do máy tính của em hay do cái gì, mà các page của threat mình cứ trộn lẫn cả tin cũ với tin mới. Rất khó tìm, đọc và theo dõi. Các cụ có bị thế không ?
do cái server của trang otosaigon đó bác, từ ngày cập nhật lên giao diện mới nên nội dung bị lẫn lộn hết cả

• Like
Reactions: quochock
Hạng B2
14/9/11
131
363
83
hình như mông hơi xệ thì phải
Nét căng luôn :)
Cám ơn hai bác, Mông xệ nhưng tròn là cố hữu của land mà bác nhỉ, xệ hẳn thì em đôn sau:D
Tiện đây em hỏi các bác, xe e chạy đường phẳng, nhìn mặt gương chiếu hậu trong xe cứ im phăng phắc vài giây (khoảng 5-6 giây) lại rung rung khoảng 1 giây, đều đặn như thế, vậy là phần giảm chấn hay máy móc có vấn đề gì bác nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Cám ơn hai bác, Mông xệ nhưng tròn là cố hữu của land mà bác nhỉ, xệ hẳn thì em đôn sau:D
Tiện đây em hỏi các bác, xe e chạy đường phẳng, nhìn mặt gương chiếu hậu trong xe cứ im phăng phắc vài giây (khoảng 5-6 giây) lại rung rung khoảng 1 giây, đều đặn như thế, vậy là phần giảm chấn hay máy móc có vấn đề gì bác nhỉ?
máy nổ có theo chu kỳ êm rồi rung vậy không bác???
Rung vậy em nghĩ từ gầm hay khoang máy truyền ra

Hạng B2
28/8/17
244
518
93
40
Dear các bác
Bác nào có kinh nghiệm or đã từng dùng Land , Lexus GX, LX cho minh xin review là về độ ÊM ÁI thì Land đc mấy phần so voi GX,LX...
Thanks
So với Lx thì Land được 8 phần nha bác.... nhưng mà 8/50 nhá, hí hí....

Hạng B1
trên trang LFC này có hình đủ cả, bác cứ lưu ảnh về khoang máy, gầm, nội thất..., nhớ kỹ từng chi tiết zin, rồi đi xem xe, xem nhiều xe vào, mở ra xem chỗ nào chằng buộc, bong tróc, hay chắp vá là ko đc, còn xe mà bụi bụi, dầu mỡ thì ko vấn đề gì nặng đâu, mang về thay được hết xe mà còn nổ máy đi được, các chức năng còn tốt thì được. Bác nên xem kỹ rồi mua land, rồi xin vào hội cũng đc ko phải vội đâu bác, quy định phải có ảnh bác chụp với xe đó mà.
Cảm ơn bác Fire Sword rất nhiều, lễ vừa rồi em cũng đi coi thử rồi. lấy kinh nghiệm chơi accord ra để "múc" bác chủ. cuối cùng "đường đời đôi ngã".
Hi vọng sớm được vào hội.

Tập Lái
21/11/18
11
20
3
49
Các cao nhân LFC cho em hỏi tí:
  1. Tại sao rear coil spring LH lại thấp hơn RH? Có thể swap không?
  2. Tại sao bên LH luôn bị xệ mông?
Cám ơn!