Hạng D
4/5/12
2.320
1.627
113
Thảo Điền, Q2
www.facebook.com
Lang thang tìm tấm lót capô cho mí em Land Cruiser Prado bản VN thì tìm thấy cái ni.
Option con này bên bển khá là ngon ạ, ước gì mình có được em ý ở đây :D

Land Cruiser Prado ở bển nó đã thế này đây ạ

Cửa sổ trời luôn :D

Giàn hàng ghế thứ 2 ở giữa nhé.
Cái vụ này thích nhất, băng ghế thứ 3 gập điện, xếp bằng phẳng ra sàn, ko như các bản bán ở đây, phải gập lên 2 bên rồi còn móc cọng dây nhìn tục ko tả được.

Máy thì vẫn 2.7 L, 2 TR-FE nhưng công suất và moment trải đều ra các dải tua.
Có tấm lót capô sẵn và ti chống capô sẵn luôn, ực ực !!!

• Like
Reactions: ngtatliem
Hạng D
16/1/13
4.800
81.038
113
Xứ bán nhiều xe thì 1 kiểu/model xe trong bãi xe thì không chiếc nào giống chiếc nào. Có chiếc không option nào để người ít tiền mua, có chiếc full options cho người giàu.

Options là thứ tuỳ chọn, thêm vào, chứ không phải cắt hay bỏ bớt.

Ví dụ Camry. Bên tôi có bán camry bánh xe mâm sắt và không có options nào cả cho người nghèo. Nhưng tiêu chuẩn an toàn (ví dụ air bag) thì chiếc nào cũng giống chiếc nào (không phải nghèo thì mua xe ít an toàn hơn).

Xe nhập về VN thì người ta phải cân nhắc kỹ options kèm theo (không cắt, mà là thêm vào nhiều hay ít) vì xe bán ra không nhiều.

Bạn thích nút điện vì bạn có tiền, nhà nhập khẩu phải cân nhắc là không phải ai cũng có tiền để thêm nút điện cho nên họ không thêm (không phải cắt) option đó để giá bán ra (sau thuế) chấp nhận được và cạnh tranh.

Hạng D
4/5/12
2.320
1.627
113
Thảo Điền, Q2
www.facebook.com
Xứ bán nhiều xe thì 1 kiểu/model xe trong bãi xe thì không chiếc nào giống chiếc nào. Có chiếc không option nào để người ít tiền mua, có chiếc full options cho người giàu.

Options là thứ tuỳ chọn, thêm vào, chứ không phải cắt hay bỏ bớt.

Ví dụ Camry. Bên tôi có bán camry bánh xe mâm sắt và không có options nào cả cho người nghèo. Nhưng tiêu chuẩn an toàn (ví dụ air bag) thì chiếc nào cũng giống chiếc nào (không phải nghèo thì mua xe ít an toàn hơn).

Xe nhập về VN thì người ta phải cân nhắc kỹ options kèm theo (không cắt, mà là thêm vào nhiều hay ít) vì xe bán ra không nhiều.

Bạn thích nút điện vì bạn có tiền, nhà nhập khẩu phải cân nhắc là không phải ai cũng có tiền để thêm nút điện cho nên họ không thêm (không phải cắt) option đó để giá bán ra (sau thuế) chấp nhận được và cạnh tranh.
vậy giờ giả sử mình có tiền, có vào Toy ê 1 cái cho tớ cái Prado full option, nó ko bán thế ạ
một số phụ tùng và tính năng bị cắt bớt, giá vẫn trên trời đấy thôi bác.

• Like
Reactions: SubaruLover
Hạng F
13/9/07
7.049
48.463
113
vậy giờ giả sử mình có tiền, có vào Toy ê 1 cái cho tớ cái Prado full option, nó ko bán thế ạ
một số phụ tùng và tính năng bị cắt bớt, giá vẫn trên trời đấy thôi bác.
Bác Su đã bảo là xứ bán nhiều xe mà. Xứ thiên đường loe ngoe vài xe củ mình thì bọn hãng xe nó có thèm đếm xỉa gì đâu.

Hạng B2
23/6/13
299
125
43
View attachment 237376 View attachment 237377 Cái vụ này thích nhất, băng ghế thứ 3 gập điện, xếp bằng phẳng ra sàn, ko như các bản bán ở đây, phải gập lên 2 bên rồi còn móc cọng dây nhìn tục ko tả được.View attachment 237378

Em thấy thường xe nào có băng ghế thứ 3 xếp phẳng ra sàn được thì hình như băng thứ 3 ko thể ngả lưng ra phía sau , chỉ có 1 kiểu nhất định nên ai ngồi băng 3 lâu dễ bị mỏi, chiếc này full size nên ngồi thoải mái hơn chứ mấy chiếc SUV mid size bên vn mình mà làm băng 3 ko ngả lưng đc là ngồi rất khó chịu :D

Hạng B2
7/10/16
228
103
43
33
Prado thì mê, cơ mà nó cứ nửa nửa thế éo nào. Nửa không thể sang bằng Land Cruiser, mà cũng phải sang hơn Fotuner :))). Số khổ