Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.393
17.977
113
Lâm Đồng
Land Rover phát triển xe cạnh tranh Bentley Bentayga
Trưởng ban thiết kế của Land Rover – ông Gerry McGovern cho biết họ đang phát triển một dòng SUV thậm chí còn cao cấp hơn nữa, đứng đầu tất cả các dòng xe của hãng và sẽ cạnh tranh sòng phẳng với Bentley Bentayga.[pagebreak][/pagebreak]

Gerry McGovern cho biết không có lý do gì để không mở rộng các dòng xe trong “đại gia đình” Range Rover cả. Theo đó, hãng sẽ phát triển một dòng xe đứng đầu dòng, trên các dòng đang có hiện nay là Range Rover, Range Rover Sport, Range Rover Velar và Range Rover Evoque. Đương nhiên mẫu xe mới sẽ cao cấp hơn, sang trọng hơn và giá bán cũng “đẳng cấp” hơn nữa.

Dù điều này có nghĩa là hãng sẽ có thêm 1 mẫu xe có kích cỡ giống nhau nhưng trưởng ban thiết kế của hãng không ngại. Ông Gerry nói rằng không có bất kỳ 2 chiếc Range Rover cùng chính xác kích cỡ nào cả. Chúng cũng có những cá tính riêng và phục vụ cho những đối tượng khách hàng riêng biệt.

Tuy nhiên, từ giờ đến lúc mẫu xe siêu cao cấp của Range Rover ra đời thì vẫn còn một khoảng thời gian khá lâu. Bởi hãng chưa cung cấp bất kỳ manh mối hay thông tin nào về mẫu xe mới cả. Dù vậy, người dùng có thể tin tưởng là Range Rover sẽ tạo ra một mẫu xe đẹp nam tính ở ngoại hình, mạnh mẽ ở cấu hình và sở hữu nhiều công nghệ mới.

[xtable=skin1]
{tbody}
{tr}
{td}Tong khi đó, đối thủ của Range Rover mới là Bentley Bentayga được xem là mẫu xe SUV siêu nhanh, siêu mạnh và siêu sang đầu tiên trên thế giới. Sở hữu kiểu dáng thể thao lai SUV nhưng mẫu xe này vẫn mang đậm chất sang trọng của Bentley. Đó vẫn là lưới tản nhiệt ma trận cỡ lớn, các hốc gió 2 bên cánh hình chữ B, dải đèn pha LED nổi.

Trái tim của Bentley Bentayga hoàn toàn mới là khối động cơ W12, tăng áp kép, dung tích 6.0 L, sản sinh công suất tối đa 600 mã lực và mô-men xoắn cực đại 900 Nm. Sức mạnh này được truyền tới cả 4 bánh thông qua hộp số tự động 8 cấp . Nhờ đó Bentayga có thể tăng tốc từ 0-100 km/h chỉ trong 4,1 giây trước khi đạt vận tốc tối đa 301 km/h.

Tiến vào bên trong, nội thất Bentley Bentayga nổi bật với những chất liệu cao cấp như da làm thủ công, gỗ và kim loại. Ghế trước có khả năng chỉnh điện 22 hướng kết hợp Massage 6 chương trình cùng hệ thống sưởi và thông gió.

Bảng điều khiển trung tâm của Bentley Bentayga nổi bật với màn hình trung tâm kích thước 8 inch, ổ cứng 64 GB, đồng hồ Analog thương hiệu Bentley đặt phía trên cùng 2 cửa điều hòa. Ở phía dưới tại vị trí ngăn cách hai ghế trước là sự xuất hiện của cần số gắn logo chữ B, nút khởi động điện và loạt phím chọn chế độ lái.{/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]

Land Rover phát triển xe cạnh tranh Bentley Bentayga Land Rover phát triển xe cạnh tranh Bentley Bentayga Land Rover phát triển xe cạnh tranh Bentley Bentayga Land Rover phát triển xe cạnh tranh Bentley Bentayga Land Rover phát triển xe cạnh tranh Bentley Bentayga Land Rover phát triển xe cạnh tranh Bentley Bentayga Land Rover phát triển xe cạnh tranh Bentley Bentayga
Theo Land Rover​

Hạng D
28/6/16
1.514
1.717
113
Ngồi em RR SV đã phê lòi rồi thì em ngon hơn chả biết phê đến đâu nữa:eek:

Tập Lái
26/8/16
33
20
8
45
Ông nội bentley nghĩ sao mà lấy cái tên bentayga , hơi hướm như cái hit " thà là như thế " của anh Ưng thì fck vậy.
Chạy xe này dzìa dưới quơ chắc mấy bác hỏi: VN giờ cũng sx đc xe sang dzữ hén bây? Hehe

• Like
Reactions: super7series
Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
Ông nội bentley nghĩ sao mà lấy cái tên bentayga , hơi hướm như cái hit " thà là như thế " của anh Ưng thì fck vậy.
Vậy nếu bác là CEO phát triển sản phẩm cho Bentley, bác lấy tên gì? đừng nói là super7series nha, thằng BM nó kiện sút quần

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Vậy nếu bác là CEO phát triển sản phẩm cho Bentley, bác lấy tên gì? đừng nói là super7series nha, thằng BM nó kiện sút quần
Về tên hả ? Tạm như vầy cái đã :
- Nếu mình là CEO của Bentley , thì ngay bây giờ , việc mình làm trên hết và trước nhất là mình đuổi m nó cái thằng lấy địa danh bentayga đặt tên cho cái xe sang trọng nầy.
- Còn chú BM nào dám kiện mình ? Cứ Super7series là dành của Bimmer hử ? Ai nói vậy ? Super2series là gì ? 1series ? Kkkkk. Vậy mình đổi lại tên 08 272727 , 383838 là đụng tới vios ? Innova Ghê hay có khi trúng anh north2000 không ta ? Nói trước là mình cũng thuộc hạng phú gia địch quốc đấy ah, nên sắp tới mình sẽ đổi nick thành đại gia nhưng xài ăng lê , nó sẽ thành fortuner đấy .Nếu có sorry nhé.

Giàng ôi , con mong cho thiên hạ bớt " bentayga" lại chút.

Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
Về tên hả ? Tạm như vầy cái đã :
- Nếu mình là CEO của Bentley , thì ngay bây giờ , việc mình làm trên hết và trước nhất là mình đuổi m nó cái thằng lấy địa danh bentayga đặt tên cho cái xe sang trọng nầy.
- Còn chú BM nào dám kiện mình ? Cứ Super7series là dành của Bimmer hử ? Ai nói vậy ? Super2series là gì ? 1series ? Kkkkk. Vậy mình đổi lại tên 08 272727 , 383838 là đụng tới vios ? Innova Ghê hay có khi trúng anh north2000 không ta ? Nói trước là mình cũng thuộc hạng phú gia địch quốc đấy ah, nên sắp tới mình sẽ đổi nick thành đại gia nhưng xài ăng lê , nó sẽ thành fortuner đấy .Nếu có sorry nhé.

Giàng ôi , con mong cho thiên hạ bớt " bentayga" lại chút.
Thật may cho nhân viên phát triển SUV Bentayga không phải là nhân viên của bác, bác nghĩ ra cái tên nào hay hơn để đặt cho nó không? Để em được mở tầm mắt

• Like
Reactions: super7series
Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Thật may cho nhân viên phát triển SUV Bentayga không phải là nhân viên của bác, bác nghĩ ra cái tên nào hay hơn để đặt cho nó không? Để em được mở tầm mắt
Hay , hay không hay , nếu dựa trên 1 góc nhìn của riêng mình thì biết là có đủ thuyết phục không ? Nên sao mà đặt thử với đặt thiệt gì đó được ? Nhưng :
- riêng cái tên bentayga thì vẫn gớm .
- xe của ng ta, tên của ng ta, nhưng mình vẫn cứ chê.
Vậy mình đành để còm lại ở đây và không...biết nói gì.