Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44
Gửi các bác vài thông tin và tấm hình em mới chén ở Lạng Sơn.

Đường cuối tuần khá vắng, cảnh đẹp +đường đẹp+ nhạc hay em quất con Rạnđít 150km/h từ lúc nào không biết mặc dù trong đầu vẫn nhớ lời các bác cảnh báo.

Y rằng cách Hữu Nghị quan 2 cây, nhìn hòn đá lại tưởng nilon, tới gần thì hóa ra hòn đá nhọn hoắt của bọn xe tải để chặn bánh để lại, cho vào gầm thì bung gầm, trái-phải đều vướng hết, phanh thì du khách phi lên đầu em mất, thế thôi đành cho ăn vào mép lốp, hậu quả là bụp luôn quả lốp+larăng[&:],cả lũ xuống hì hục thay lốp lại chén tiếp.:D

Tuy có tí trục trặc kĩ thuật nhưng chuyến đi rất thành công, mọi người đều vui vẻ không ai muốn chia tay thế nên 2300hrs mới từ LS mò về.:D
Các bác chú ý buổi tối chạy xe trong trung tâm khá nguy hiểm, xe máy, ô tô Suzuki 7 chỗ bé tí nhiều như ỉn con, chở hàng chạy mấu lắm , em vác theo dân thổ địa nên chạy phăm phăm, chỗ nào hay có xe hàng chạy thì nó lại nhắc.:)

Em xin tường thuật bằng hình ảnh cho máu.

Rạnđít chấm phẩy :

Nhân tiện cũng gặp luôn một chú Camry lệch đường nằm gọn dưới hố.

Đến nơi được các bác biên phòng đón tiếp chu đáo quá,nào là lợn rừng(các chú ấy bảo:khách lên đây toàn ăn phải thịt lợn rừng đểu), trên đó các chú gọi là con Tumu+ món cá Trắm giòn (cá này càng nấu càng giòn ,ăn lẩu thì tuyệt, cho vào chiên thì lấy dao chặt cũng không đứt[8D]), + món Khẩu Nhục ( trên ngược làm ngon hơn xuôi) mua về làm quà được.

Các chú cho em miếng da lợn rừng và dặn dò : " mày đem về phơi khô rồi đeo vào móc khóa BMW thì nhất mày":D

Nhìn ghê quá

Em khoái nhất món chó rừng, hơi giống cầy hương, ngon tuyệt vời, thơm phức.[8D]

Ăn xong bắt đầu lang thang, chợ búa chẳng có chi đặc biệt ngoài không khí đông vui, nhiều hàng điện tử...mua không cẩn thận còn đắt hơn xuôi .
Được em thổ dân dẫn đoàn nên tụi em chén mỗi chú 1-2 đao, kiếm các loại[&:], mẫu mã rất đẹp[&:](các bác mua hàng này cẩn thận không bị tóm là tịch thu đấy, những loại bầy bán sẵn thì ok nhưng loại chọn trong quyển là hàng hot), bảo họ mang ra xe cho chắc ăn. Mấy thứ này mang về treo tường cho có tí nghệ thuật.

Cửa khẩu Hữu Nghị ( chọp được mỗi phát)

Cửa khẩu Tân Thanh, bọn tầu chơi quả nhà to tướng chặn hết lộc của VN:D

Động Tam Thanh , Nhị Thanh... không có gì khác nhiều so với những động khác.

Nàng Tô Thị lởm rồi ứ thèm chụp nữa.

Chỗ này mới đào được viên đá hình mặt người y như thật , không biết thực hư thế nào ( ko cho shot)[8|]

Chốn ăn chơi của dân xứ Lạng.

Vừa vào tới cửa đã thấy lù lù cái máy dò vũ khí, bo đì goát đứng la liệt, tai nghe chiu chíu, cảnh báo một nơi không an toàn.[&:]

Sàn do bọn Tàu đầu tư , cũng khá đông vui, đặc biệt đội ngũ nhảy múa,hát ca tuyền iem Tàu thửa, xinh phết.:)

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té
RE: Lang thang xứ Lạng.

Quá đã. Còn tiếp không bác cá khoai? Em khoái quả đao của bác quá! :D

Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội

Trích đoạn: cakhoai

Cửa khẩu Tân Thanh, bọn tầu chơi quả nhà to tướng chặn hết lộc của VN:D

Cái này chắc là để trả đũa vụ VN xây Trung tâm Thương mại chắn hết cửa khẩu Lào Cai đây :D

Lang thang xứ Lạng.

Hạng C
25/2/05
684
10
18
44

Bác Khoai ơi chỗ xem ... xiếc của bác ở đâu đấy ạ? Em lên nhiều rồi mà chưa biết chỗ đó! :D:D:D

Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội

Trích đoạn: cakhoai

Rạnđít chấm phẩy :

Bác Cả Khoái trả giá cú này đắt nhỉ, 1 lốp 1 la răng chắc phải hơi 1T

Cứ như chú em tôi cho hòn đá qua gầm xe thủng bình xăng, hàn lại hết có 150k, mỗi tội hơi mất thời gian :D

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

@Nelhn: Em chịu thôi, chúng nó chỉ đâu em oánh đấy, để em hỏi lại cho.
@vctv: 1t thì nhẹ quá, e làm cả 4 cho đều.:D Đi chơi vui là chính, mấy vụ thiệt hại kinh tế này, chịu khó vác cầy lại đầy.;):D
@songnguyen: hết rồi bác à, chương trình của em sau LS là về Bắc Ninh ăn CHIM nghe hát quan họ, mọi thứ đã o đờ hết rồi nhưng bà con LS nhiệt tình quá, đành xin lỗi anh em BN vậy.
Nhiều đao, kiếm hình thức đẹp lắm, e còn muốn khuân cả lô về làm phòng trưng bày .:D Có cả xẻng cho mấy chú Jeep, xinh lém.

Hạng B1
29/9/03
68
3
0
53

1 lốp+1 la-răng mà đoán 1 triệu quá bèo. Có 1 cái đèn sương mù chính hãng Ford (Ranger) các bác đoán bao nhiêu? 1tr5.

Hạng B1
2/2/06
57
38
26

@cakhoai
Khoái nhất món cầy trong ảnh của Cakhoai. Mà tớ thích nhất là món canh Cá Khoai đấy, mưới mấy năm nay không được ăn, thèm quá :)

P/S: Cakhoai chạy 150 em Grandis có bị lắc đuôi không?

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Em còn khoái nữa là...;)
Cakhoai thì quê em dễ kiếm không, bác đi hp thì pm em phát, e vác đi chén ck.
Rạndis em chén 150km/h khá an toàn, không thấy hiện tượng gì, như Zace chạy 80km/h.:D
Em định đạp thêm nhưng nhát chết[&o]
Trích đoạn: seatbelt

@cakhoai
Khoái nhất món cầy trong ảnh của Cakhoai. Mà tớ thích nhất là món canh Cá Khoai đấy, mưới mấy năm nay không được ăn, thèm quá :)

P/S: Cakhoai chạy 150 em Grandis có bị lắc đuôi không?