Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Em vừa thay cặp bóng led philips lumiled 55w- 4000k cho đèn cos, bóng zin halogen ánh sáng yếu quá. Bóng xài chân H11 lắp vào vừa vặn không phải độ chế gì thêm, bóng cho ánh sáng khá tốt so với bóng zin, do đèn cos civic có choá bi sẵn nên đường cắt thẳng tắp rất đẹp. Tuy nhiên sau khi lắp xong em phá hiện là mỗi lần bật đèn radio trên xe bị nhiễu sóng xè xè tín hiệu kém hẳn, dò đài không được. Hôm nay em tháo kiểm tra thử, do sợ cái ballast nó cạ vào sườn xe gây nhiễu sóng nên em cách ly ra hẳn bên ngoài nhưng vẫn vậy, lắp bóng cũ vào lại ok. Không biết do bộ bóng này bị lỗi hay đèn này nó không tương thích với xe. Có bác nào gặp trường hợp này chưa ạ?

Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
Em vừa thay cặp bóng led philips lumiled 55w- 4000k cho đèn cos, bóng zin halogen ánh sáng yếu quá. Bóng xài chân H11 lắp vào vừa vặn không phải độ chế gì thêm, bóng cho ánh sáng khá tốt so với bóng zin, do đèn cos civic có choá bi sẵn nên đường cắt thẳng tắp rất đẹp. Tuy nhiên sau khi lắp xong em phá hiện là mỗi lần bật đèn radio trên xe bị nhiễu sóng xè xè tín hiệu kém hẳn, dò đài không được. Hôm nay em tháo kiểm tra thử, do sợ cái ballast nó cạ vào sườn xe gây nhiễu sóng nên em cách ly ra hẳn bên ngoài nhưng vẫn vậy, lắp bóng cũ vào lại ok. Không biết do bộ bóng này bị lỗi hay đèn này nó không tương thích với xe. Có bác nào gặp trường hợp này chưa ạ?
Em cũng lắp 1 cặp cos Led 4000 chổ Tuấn @NovaTech.vn thì bình thường, radio không bị nhiễu, nên em thấy Civic 2013 không lỗi với Led này, giờ bác @HanChauBaby thử tháo 2 bóng Led khỏi 2 driver ( ballast ) rồi mở công tắc đèn cho điện vào ballast ( mà đèn ko làm việc - vì đã ngắt khỏi nguồn ) để loại trừ do ballast hay do bóng Led, rồi bác chịu khó đi tới chổ lắp nhờ khắc phục là ok thôi.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: HanChauBaby
Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Do cái biến thế nó làm nhiễu hệ thống điện trong xe, em đoán vậy

Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Em cũng lắp 1 cặp cos Led 4000 chổ Tuấn @NovaTech.vn thì bình thường, radio không bị nhiễu, nên em thấy Civic 2013 không lỗi với Led này, giờ bác @HanChauBaby thử tháo 2 bóng Led khỏi 2 driver ( ballast ) rồi mở công tắc đèn cho điện vào ballast ( mà đèn ko làm việc - vì đã ngắt khỏi nguồn ) để loại trừ do ballast hay do bóng rồi bác chụi khó đi tới chổ lắp nhờ khắc phục là ok thôi.
Em mới ráp vào xong giờ mới thấy trả lời của bác. Thôi mai chịu cực tháo phát nữa xem sao. Cảm ơn bác nhiều.

• Like
Reactions: Cafedenda
Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Xe em khi lắp đèn đây , em cũng chỉ lắp Led cho cos giống như bác , được hơn 4 tháng rồi.View attachment 392978
Sáng lung linh luôn. Hôm qua đi ql13 về thấy tầm nhìn đèn xa và sáng hơn đáng kể nhưng mà cái đèn nó làm em mất tập trung quá, vào đoạn nội thị BD nhìn mấy em chân dài mặc quần sọt ngắn củn mà đùi em nào cũng trắng tinh hết.:3dcuoi::3dcuoi:

Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Khi nào xử lý xong bác nhớ rút dây kinh nghiệm cho anh em nhé.
Em vừa đổi qua bóng Philips 45w thì OK, bóng 55w P6 cái nào gắn vào cũng bị. Bóng 45w mới hết hàng 4000k em gắn luôn 6000k sáng trắng quá, nhìn thì đẹp nhưng không biết mai đi mưa hay sương mù có thấy đường không nữa. Thôi thì tạm thời vậy vì so với tầm tiền 2-3 Tr là OK rồi.

Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
Em vừa đổi qua bóng Philips 45w thì OK, bóng 55w P6 cái nào gắn vào cũng bị. Bóng 45w mới hết hàng 4000k em gắn luôn 6000k sáng trắng quá, nhìn thì đẹp nhưng không biết mai đi mưa hay sương mù có thấy đường không nữa. Thôi thì tạm thời vậy vì so với tầm tiền 2-3 Tr là OK rồi.
Có lẽ đúng như vậy rồi bác @HanChauBaby, xe em cũng lắp loại 45w - 4000k (vì lúc đó chưa có 55W), chúc mừng bác xữ lý xong và kinh nghiệm cho các bác dùng Civic 2013-2015 khi lắp Led loại 55w thì nên kiểm tra radio và nghe nhìn khi nghiệm thu :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
Khu vực bác đang sống, em thấy lắp bóng 4000k thì hợp lý hơn ....