Hạng D
17/10/19
1.961
2.762
113
24
Bến Tre
www.facebook.com
Lắp camera 360 độ cho BMW 325i "đồng nát"

Chiếc BMW 325i này là xe bên công ty em, dùng để đi lại hỗ trợ công việc. Nhìn bề ngoài xe chắc các bác cũng ngầm đoán được nó mục như nào rồi đúng không ? Xe cũng đã sửa chữa khá nhiều lần, lần gần đây nhất là do em lái không cẩn thận nên nát luôn hốc bánh trước nên phải nhờ xe cẩu bên Garage Tân Viễn Đông kéo về. Sẵn tiện nên em sơn lại mấy chỗ bị trày xước do tai nạn với cả 2 cái lỗ mũi của nó.

Sau lần tai nạn đó, em quyết định “chơi lớn’ sang iCar Quận 2 lắp luôn bộ cam 360 độ của iCar để lái xe an toàn và tự tin hơn.

Màn hình hiển thị thông tin giải trí của xe em bây giờ là màn hình Ownice C900 tích hợp với các camera 360 độ quanh xe. Màn hình này nó sẽ hiển thị hình ảnh mô phỏng 3d của chiếc xe mình dựa theo 4 camera đặt trước/sau và 2 bên gương chiếu hậu, trông y như thật các bác. Ngoài ra tính năng trên màn hình nó cũng nhiều có thể xem đây là một màn hình đa chức năng, đóng vai trò đầu ra cho toàn bộ các tính năng trên xe.

Việc thay màn hình Android hiệu Ownice có thể nói nôm na như là bê nguyên hệ thống giải trí lên xe, với các tính năng xem phim độ phân giải 1080p, nghe nhạc online với hệ thống âm thanh chất lượng cao với bộ xử lý DSP 6 kênh hỗ trợ điều chỉnh âm thanh theo gu của người nghe, hay sử dụng hệ thống dẫn đường Google map hay Vietmap cả trực tuyến lẫn ngoại tuyến, tất cả đều có sẵn.

Với các dòng xe phổ thông như Vios, Accent, Innova, Ranger,...vv, nói chung là các xe đang có ở thị trường Việt Nam thì những màn hình này đều có mặt dưỡng sẵn nên các bác không cần chờ lâu, quy trình lắp diễn ra tầm vài tiếng là xong. Tuy nhiên với dòng xe như em Bim của em hay Mẹc thì sẽ cần khoảng vài hôm để làm khung dưỡng cho màn hình của xe. Màn hình Ownice C900 này đi chung với 1 cái đầu Android nữa các bác, nghe nhạc cũng hay hơn rất nhiều.

Căng nhất chắc là khâu đi dây các bác, nhìn em Bim của em bị mổ xẻ mà em đau lòng. Nhưng mà người ta hay nói “muốn đẹp thì phải chịu đau”, đúng thật vậy các bác, sau khi lắp xong có cái cam 360 độ lái tự tin, thảnh thơi hơn hẳn.

Dù tay lái có cứng đến mấy thì những trang bị an toàn này cũng không dư thừa đúng không các bác, không có thì cũng không sao nhưng mà có thì độ an toàn cho mình, cho người khác, tiện nghi lái, giải trí trên xe nâng lên gấp đôi đúng không ạ ?

to be continued

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
24/10/17
141
72
28
44
độ chế thêm, em ngại nhất phần điện (công suất, đấu nối,...)