Tập Lái
4/5/18
14
0
1
34
Lắp camera hành trình Vietmap loại nào tốt?

Mình xe là Toyota Camry 2007 muốn gắn camera hành trình của Vietmap thì sử dụng loại nào tốt ạ? Cần các bác tư vấn giúp mình. Và thời gian lắp có lâu không? Ưu nhược điểm thế nào?

Cám ơn các bác

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/9/08
212
41
28
Dong nai
otosaogon.com
Camera hành trình thi nhiều loại...
  • Vietmap thì đa chức năng. Đọc bien bao giao thông, lệch land....
  • Gnet H2. X2. Blackvue ... hãng này đã Thi chuẩn quốc tế.
  • Saomi...
  • HP...
Tuỳ vào mục đích bác cần và lựa chọn nhé
Em vote Gnet và Balckvue

Hạng C
20/8/07
650
648
93
View attachment 2256754

Mình xe là Toyota Camry 2007 muốn gắn camera hành trình của Vietmap thì sử dụng loại nào tốt ạ? Cần các bác tư vấn giúp mình. Và thời gian lắp có lâu không? Ưu nhược điểm thế nào?

Cám ơn các bác
Sản phẩm Vietmap em xài được 2 năm thấy chất lượng cũng ổn. Còn về việc chọn cam nào thì tùy theo sử dụng của bác chủ. Nếu bác chỉ cần cam ghi lại hành trình mà không cần dẫn đường hay báo hiệu biển báo giao thông thì giá sẽ rẻ hơn đáng kể

Cam của em thì có dẫn đường và báo hiệu biển báo giao thông nhưng nói thật là em ít xài đến lắm :p

Hạng C
19/5/17
557
36.224
93
Em xài con K9pro, nói chung là khá ổn, được cái cảnh báo tốc độ dỡ phải lo khi bảng bị xe tải hay cành cây che khuất đúng tầm 80-90%, chất lượng hên xui, con mua về lần đầu phải đổi con mới do bị lỗi, xài 3 năm nói chung chỉ hay bị lỗi thẻ nhớ lâu lâu lấy ra format lại chứ ko là ko ghi hình được

Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Vietmap rất chán: G79
  1. Lười nhác trong việc cập nhật bảng báo giao Thông. Có cập nhật phần mềm thường Xuyên luôn, song Có khi bảng báo cắm đó 6 tháng rồi mà Vietmap khg có. Bán cái model mới thì lại có biển báo này.
  2. GPS sai Bét nhè!
  3. Hay đơ và treo. Phải tắt mở lại mới lên lại.
  4. Cảnh báo làn đường sai thường Xuyên
  5. Vượt xe khác là khg biết biển báo trong cặp lề phải.
...v/v...

Giờ thay Webvision M39X (có Navitel dẫn đường rất ngon, báo từng chân tơ biển báo còn cách bao nhiêu mét hay vị trí camera phạt nguội, bên cạnh cam ht...) và tháo Vietmap thanh lí giá bèo nhèo, khg ai thèm trả lời Trong mấy tháng qua. Hận Vietmap lắm luôn...!!!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Yeumorning and h2ux
Hạng C
28/4/10
579
702
113
Sài Gòn
Thực ra gắn cam hành trình theo tôi chỉ để ghi lại hình ảnh trên đường phòng khi hữu dụng, còn biển báo này nọ thì cứ phải chịu khó mắt thấy tai nghe trực tiếp thôi à. Tôi đang xài Vietmap C62 ghi hình trước và sau luôn, gần 2 năm rồi thấy vẫn ổn

Hạng D
27/7/18
1.083
14.707
113
41
  1. Lười nhác trong việc cập nhật bảng báo giao Thông. Có cập nhật phần mềm thường Xuyên luôn, song Có khi bảng báo cắm đó 6 tháng rồi mà Vietmap khg có. Bán cái model mới thì lại có biển báo này.
  2. GPS sai Bét nhè!
...v/v...

Giờ thay Webvision M39X (có Navitel dẫn đường rất ngon, báo từng chân tơ biển báo còn cách bao nhiêu mét hay vị trí camera phạt nguội, bên cạnh cam ht...) và tháo Vietmap thanh lí giá bèo nhèo, khg ai thèm trả lời Trong mấy tháng qua. Hận Vietmap lắm luôn...!!!
Con web bác dùng lâu chưa? vẫn ngon chứ bác, báo biển giao thông chuẩn không bác?

Tập Lái
22/3/13
42
27
18
Đang tính lắp Vietmap C65, bác nào xài rồi cho em xin cảm nhận với.

Hạng C
19/5/17
557
36.224
93
  2. GPS sai Bét nhè!
...v/v...

Đúng là Vietmap rất mất nết, cái mới thì update liên tục như con C65, còn mấy con đời cũ thì lơ luôn, thà nói rằng chịu phí cập nhật cũng được, và vài năm nữa mấy con mới bây giờ cũng sẽ chịu chung số phận, lần sau thì né Vietmap luôn