Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Lắp đèn Xenon cho Polo

Hạng C
22/4/04
749
247
43
Cho hỏi các chuyên gia: Lắp đèn Xenon (Bixenon) cho Polo Hatchback thì nên chọn đèn nào ? có phải coding gì không ?
Vì tìm sơ sơ thấy có 2 lựa chọn là Đèn của hãng và đèn handmade, nên không biết chọn loại nào phù hợp.
Bạn nào đã lắp cho xin kinh nghiệm thì hay quá

Hạng B2
22/7/16
207
126
43
Bốn bể là nhà
vwsaigon.com
Cho hỏi các chuyên gia: Lắp đèn Xenon (Bixenon) cho Polo Hatchback thì nên chọn đèn nào ? có phải coding gì không ?
Vì tìm sơ sơ thấy có 2 lựa chọn là Đèn của hãng và đèn handmade, nên không biết chọn loại nào phù hợp.
Bixenon cho Polo giá 29.920.000 VNĐ (giá hãng), đèn này không cần code gì cả bác nhé. Bảo hành lỗi kỹ thuật 1 năm. Đèn ngoài giá rẽ hơn và có nhiều mẫu mã lựa chọn.

Hạng C
22/4/04
749
247
43
Minh hỏi ngoài Hà nội thì không thấy báo có lắp. Bạn cho mình contact để mình hỏi thêm được không ? vì hình như lắp đèn Xenon thì cũng cần phải lắp thêm cả auto level sensor nữa mới đúng.
Lắp đèn Xenon cho Polo

đèn Xeon có tuổi thọ cao nhiệt phát ra ít. đèn xeon cần có nguồn điện lớn để khởi động nhưng sau đó cần lượng ít để duy trì. Vì vậy chi phí cho nó khá cao. Nó cũng có cấu tạo phức tạp hơn, vì cần có bộ tăng phô để tạo ra điện áp cao lúc khởi động.Khi lắp bác nên chọn đèn của hãng sẽ được bảo hàng mà chất lượng hơn

Hạng B2
22/7/16
207
126
43
Bốn bể là nhà
vwsaigon.com
Minh hỏi ngoài Hà nội thì không thấy báo có lắp. Bạn cho mình contact để mình hỏi thêm được không ? vì hình như lắp đèn Xenon thì cũng cần phải lắp thêm cả auto level sensor nữa mới đúng.
View attachment 584139
Xe Polo đâu có chức năng AUTO đầu bác, bác muốn AUTO thì phải độ sensor là đúng rồi. Bác ở Hà Nội àh

Hạng C
22/4/04
749
247
43
Mình ở Hà nội, bạn có thể cho mình số ĐT của bên lắp đèn được không ?

Chức năng Auto level sensor là chức năng phát hiện xe đang lên dốc, hay xuống dốc để chỉnh đèn pha theo chiều dọc. Phát hiện ra chức năng này bằng cách khi bật đèn sẽ thấy đèn ngước cao rồi cụp xuống thấp. Thường thì đèn Xenon sẽ đi kèm chức năng này.

Còn đèn liếc hay tự động bật khi tối là chức năng khác.