Chi hội phó SFC
Sau nhiều lần tham khảo qua các diễn đàn , và một số anh em trên diễn đàn về việc lắp đèn pha cốt xinon cho vợ hai , có người thì cho rằng đi đèn xinon gặp mưa sẽ bị loà , sương mù thì tầm nhìn hạn chế , quá sáng vì loá mắt , nháy pha thì bị chễ . sau khi nghiên cứu em quyết định lên Hùng cò làm đôi cặp xinon cả cốt và pha cho mắt vợ hai sáng loà .

Qua một thời gian cảm nhận đi đêm đặc biệt là đường cao tốc , lần trước đi đêm em nháy đèn nháy pha hoài mà nó không chịu nhường đường , thế mà đêm nay em phóng 100 km hết đúng 1h , chưa cần nháy pha thì xe trước đã dẹp vội cho em đi vì chắc không chịu nổi ánh sáng cường độ cao này , chú nào chần chừ không có vượt em làm đánh nhoàng một cái như tia chớp ánh đèn flash máy ảnh thế là chú đi trước vội vàng đánh lái nhường em đi .

Đúng là dùng xinon sướng thật tầm nhìn bao quát rộng khắp xa tít , đi nhanh có kẻ nhường đường khẩn trương , nhạy lâu sờ vào pha vẫn mát lạnh , tăng tuổi thọ cho ắc qui , choá pha không bị nóng , tăng tuổi thọ cho pha .

Cẩn cáo các cụ nên lắp khẩn trương .

Lưu ý : Đừng lắp bóng tầu , ánh sáng kém , nên lắp Hàn quốc H7 4500

Hạng B2
10/11/08
261
0
0
58
Thế bác thấy nên lắp không nhỉ. Hôm nọ tôi đi mưa đèn theo xe chẳng nhìn thấy gì tức lắm rồi.

Hạng D
27/6/07
1.031
0
0
Re:Lắp đèn xinon - Rất lợi bất cập hại

@quasin3950
mắt kém như em với bác thì đèn xenon là trang bị tiêu chuẩn theo xe cần có đấy bác ạ. Nên lắp bộ của Hùng cò vì em dùng cả của Tầu rồi, bộ của Hùng cò chất lượng và độ sáng hơn hẳn luôn

Last edited by a moderator:
Hạng C
29/9/07
634
1
16
Hà nội

Đúng đấy ai mắt kém thì nên lắp đi cho an toàn, em lắp cho đèn cốt rồi còn pha đang đợi đơt đi thiên cầm này bác Khoa tài trợ :):):)

Hạng B2
27/6/08
139
0
0

LOVE SANTA nói:
Sau nhiều lần tham khảo qua các diễn đàn , và một số anh em trên diễn đàn về việc lắp đèn pha cốt xinon cho vợ hai , có người thì cho rằng đi đèn xinon gặp mưa sẽ bị loà , sương mù thì tầm nhìn hạn chế , quá sáng vì loá mắt , nháy pha thì bị chễ . sau khi nghiên cứu em quyết định lên Hùng cò làm đôi cặp xinon cả cốt và pha cho mắt vợ hai sáng loà .

Qua một thời gian cảm nhận đi đêm đặc biệt là đường cao tốc , lần trước đi đêm em nháy đèn nháy pha hoài mà nó không chịu nhường đường , thế mà đêm nay em phóng 100 km hết đúng 1h , chưa cần nháy pha thì xe trước đã dẹp vội cho em đi vì chắc không chịu nổi ánh sáng cường độ cao này , chú nào chần chừ không có vượt em làm đánh nhoàng một cái như tia chớp ánh đèn flash máy ảnh thế là chú đi trước vội vàng đánh lái nhường em đi .

Đúng là dùng xinon sướng thật tầm nhìn bao quát rộng khắp xa tít , đi nhanh có kẻ nhường đường khẩn trương , nhạy lâu sờ vào pha vẫn mát lạnh , tăng tuổi thọ cho ắc qui , choá pha không bị nóng , tăng tuổi thọ cho pha .

Cẩn cáo các cụ nên lắp khẩn trương .

Lưu ý : Đừng lắp bóng tầu , ánh sáng kém , nên lắp Hàn quốc H7 4500

Tổng thiệt hại của cả vụ này là bao nhiêu bác LOVE? Cốt lắp bóng gì bao nhiêu K? pha lắp bóng gì bao nhiêu K? Chế độ BH ntn nhỉ? Em cũng đang tính đi lắp. Bác cho AE thêm thông tin với nhé. Thanks

Hạng D
27/6/07
1.031
0
0

Mạn phép bác LOVE trả lời luôn nhé. Pha, cos đều dùng bóng H7, lắp loại nhiệt độ mầu 4500K giá 2,8 Triệu/bộ, của tầu đã là 1,8triệu/bộ. Ánh sáng của xịn hơn hẳn tầu luôn. bảo hành 1 năm. Cứ qua số 5 Nguyễn Công Trứ nói là người của SFC để họ phục vụ chu đáo.

Hạng C
10/7/08
517
74
28
39

e thắc mắc, bác lắp xenon đi ko sợ xxx thổi àh?

Hạng B2
27/6/08
139
0
0

son8888 nói:
e thắc mắc, bác lắp xenon đi ko sợ xxx thổi àh?

Em chưa thấy ai lắp Xenon lại bị XXX thổi cả? lạ, rất lạ.

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine

Các bác cho hỏi cái HID của SLX có phai xenon không nhỉ . Em thấy sáng lắm rồi .Các bác đi xe SF cứ dí sát dít các bác khác là họ té rồi

Hạng C
29/9/07
634
1
16
Hà nội

Dòng SLX thì cốt đã có xenon rồi chỉ có pha là vẫn halogen thôi.