Bảo Dưỡng Xe Lắp lòng dè cho xe Mazda 3

Tập Lái
14/10/15
7
1
1
39
Chào mọi người,

Số là xe em bị rách cái lòng dè bên phải, hôm trước đi đường xấu quá nó rớt luôn rồi. Em có đặt mua 1 cái lòng dè mới rồi, nhưng không biết đem đến garage nào để thay, mọi người cho em xin ý kiến, em đang ở quận 12.

Cám ơn mọi người.

Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Chào mọi người,

Số là xe em bị rách cái lòng dè bên phải, hôm trước đi đường xấu quá nó rớt luôn rồi. Em có đặt mua 1 cái lòng dè mới rồi, nhưng không biết đem đến garage nào để thay, mọi người cho em xin ý kiến, em đang ở quận 12.

Cám ơn mọi người.
Bạn mua thì được, nhưng khi bạn mua thì phải mua thêm

Vì khi bạn đem vè cũ thì ra, nó sẽ bị hư hay gẩy, do đó nên mua thêm phụ kiện nầy, làm cũng không khó lắm, nếu bạn không mua mấy cái cục nhựa như hình minh hoạ trên, mấy tay thợ lấy đồ lung tung chế biến sẽ làm cho xe rung vì lõng, hay rớt ra lại, thậm chí họ chơi gắng đồ không đúng, mắc công rớt ra. Cái nầy không đắt lắm đâu, mua một túi luôn ngay tại hãng, hay clips

lot-3-vis-agrafe-prisonnier-fixation-revetement-montant-porte-6r0839829a-pour-volkswagen-golf-passat-seat-leon-partir-2013.jpg

Tuỳ theo nhà sản xuất, nếu bạn muốn nó giống như mới y như nhà sản xuất

Trong trường hợp xe cũ thì .... mặc kệ nếu muốn chế biến thì cứ ... chế. nhưng phải đúng đồ và kỹ thuật. Thân!