Hạng B2
2/12/17
261
196
43
Cám ơn các bác đã quan tâm ạ!
em nghĩ sẽ tổ chức theo 4 bước như sau ạ!
Bước 1: Thu thập thông tin anh em đi ngày nào, về ngày nào, địa điểm...
Bước 2: Bàn bạc điều chỉnh trên thớt này
Bước 3: Gặp mặt chốt chương trình
Bước 4: Khởi hành, giúp đỡ lẫn nhau trong hành trình
Em lập tạm cái file thu thập thông tin, hiện tại được 3 người ạ (em gửi file kèm)View attachment 857987
trả lời bác chủ thớt sau nhé, vì chưa biết có đi được không...

• Like
Reactions: HFF
Tập Lái
26/5/17
43
18
8
44
Chào các Bác, EM dự định ngày 25 âm cũng xuất phát, Em đ từ Biên Hòa - Hà Nam có bác nào đi ngày này cho Em theo mới nhé, Em tên Dũng: 0938.755.846 (zalo, viber đầu được cả).

• Like
Hạng C
23/2/14
711
1.475
93
Mình cũng dự định đi xuyen HCM-Sapa-HCM qua cung đường QL14-1A từ 10/2(25AL)-20/2(M5AL), mới có 1 nài 1 ngựa & còn sớm nên chưa plan cụ thể!

• Like
Reactions: vykyn and HFF
HFF confirmed
Hạng B2
19/8/17
139
109
53
hihi, được 8 người rồi, thứ 2 em cập nhật danh sách vì cái file để trong máy tính công ty...
bác ongnongdan có nhiều kinh nghiệm, anh em sẽ ngóng tin bác ạ!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
9/9/13
120
177
43
Góp ý mấy bác, nếu đi lúc trời tối nên cẩn thận ở đoạn Nha Trang trở ra nha, đừng chủ quan là ngoài khu dân cư đường vắng vì hay có tình trạng xe máy chạy ngược chiều sát dãy phân cách. Và trên đường Bắc Nam sẽ rất khó chịu khi một số xe khách, xe tải ngược chiều luôn đi "pha" với dàn đèn gắn thêm, ít khi chịu hạ "cos" khi bác đá đèn, rất nguy hiểm khi ở tốc độ cao:D Để ý một số đoạn sửa chữa nâng cấp mặt đường, cho đi ngược chiều sẽ không có đèn tín hiệu chỉ để biển báo phản quang mà bị bụi phủ khó nhìn thấy :D Chúc các bác có chuyến đi an toàn :cool:

Hạng B1
12/8/14
71
85
18
41
Góp ý mấy bác, nếu đi lúc trời tối nên cẩn thận ở đoạn Nha Trang trở ra nha, đừng chủ quan là ngoài khu dân cư đường vắng vì hay có tình trạng xe máy chạy ngược chiều sát dãy phân cách. Và trên đường Bắc Nam sẽ rất khó chịu khi một số xe khách, xe tải ngược chiều luôn đi "pha" với dàn đèn gắn thêm, ít khi chịu hạ "cos" khi bác đá đèn, rất nguy hiểm khi ở tốc độ cao:D Để ý một số đoạn sửa chữa nâng cấp mặt đường, cho đi ngược chiều sẽ không có đèn tín hiệu chỉ để biển báo phản quang mà bị bụi phủ khó nhìn thấy :D Chúc các bác có chuyến đi an toàn :cool:
Thanks bác rất nhiều. Hy vọng các bác nào đã từng chạy bắc nam thì chia sẻ kinh nghiệm để nhóm đi 2018 và các nhóm sau có hành trình cụ thể cho từng đoạn đường.

• Like
Reactions: HFF and OTC
Hạng B2
9/9/13
120
177
43
À quên, cứ theo biển báo mà đi cho đúng :D đừng bao giờ "ôm theo" tốc độ các xe khách đường dài nhé, các bác sẽ dính biên bản vượt tốc độ "dài dài" :eek: Có lần đo thử, zone 60 bác ấy nhấn 80, còn đoạn 80 thì có bác quất có lẽ ngoài 130, trong đó có 1 bác lúc trở ra gặp tai nạn thảm khốc cách đây vài năm:cool:

• Like
Hạng B2
29/6/07
185
136
43
Q.2 HCM
Hi các bác .
Tết năm nay chắc nhà em đu máy bay về vi ko có thời gian .Mọi năm nhà em đi chia 3 chặng :
-SG- Quy NHơn ( 3am - 5pm )
- QN - Huế ( 3am - 3pm )
- Huế - Ninh Bình ( 3am - 2pm )
Các bác cố gắng đi sớm , đi nhanh , lợi đường và ko bị mệt do đi chung với xe máy .Chiều nghỉ ngơi an uống và ngủ sớm , thà dây sớm còn hơn tối muộn vẫn còn trên đường .
Tụi F1 chúng nó lên xe ngủ khò , khỏe hơn mình đấy ah .

Hạng B2
15/3/15
299
1.425
93
E cũng dự kiến xuất phát vào ngày 7-8/2. Còn ngày vào chưa chốt( cũng khoảng 22 đến 25/2).
- Về hành trình chuyến đi em nghĩ là nên bàn trước, khi nào ofline chỉ để chốt thôi có lẽ ổn hơn.
Về hành trình SG- HN khoảng 1700km. Em đề xuất đi 4 ngày( ngày đi đêm nghỉ) như vậy mỗi ngày chạy khoảng 430 km. Ngày 1: SG- Nha Trang( 437km), Ngày 2: NT- Tam Kỳ( 459), Ngày 3: TK- Hà Tĩnh( 489km). Ngày 4 HT- Ninh Bình( 259km) A em dừng ở Ninh Bình tất niên Dê núi rồi chia tay.
Các cụ cho ý kiến ạ
SG - HN thì em chưa chạy nhưng SG - ĐN thì cũng đc 2 vòng rồi nên mạn phép có chút ý kiến ngày 2 nên ra tới ĐN luôn, chậm thì khoảng 8pm là đến trung tâm rồi nếu xuất phát từ Nha Trang tầm 7am và đi nhanh vừa phải. Từ Tam Kỳ bác đi luôn cao tốc Tam Kỳ - ĐN rất nhanh.
Ngày 1 em nghĩ là ổn, nếu xphat 6am từ SG thì đến NT tầm 5pm nếu đi nhanh vừa vừa và nghỉ nhìu.
Thường đoạn từ Phú Yên ra QNam dịp Tết đường sẽ xấu do là sau các đợt mưa bão lũ đường hỏng nhìu, mún đi nhanh hơn cũng khó.

• Like
Reactions: HFF and OTC