Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Lắp Start/Stop Engine cho Camry 2.4G

Tập Lái
23/8/12
43
2
6
Chào các bác,
em lên đây nhờ các bác tư vấn cho một việc: chả là em có ý định độ thêm tính năng Start/Stop engine cho con ngựa sắt Cam 2.4G vì thấy tính năng này cũng tiện lợi. Em cũng đã tìm hiểu sơ và được một bác tư vấn rất ư là nhiệt tình nhưng thực sự không biết là nó hoạt động có ngon lành không nên lên đây nhờ các bác ai đã lắp rồi cho vài lời khuyên. Cảm ơn các bác trước.

D_Z
Hạng B2
22/7/11
395
3
18
38
gắn vô rồi lock với unlock cửa bằng chìa khoá của xe hay bằng remote theo bộ start/stop vậy mấy bác,nếu được e cũng làm bộ cho đẹp

Hạng B2
11/11/07
439
20
18
36
em thấy 1 khách đã từng lắp rồi, nhìn cho vui thôi chứ so với hàng zin thì 1 trời 1 vực

Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa
huy_hoang nói:
em thấy 1 khách đã từng lắp rồi, nhìn cho vui thôi chứ so với hàng zin thì 1 trời 1 vực
ko phải đâu bác ơi,theo e biết thì cái Star/stop này bên ngoài nhiều loại lắm, có loại thì chỉ thay thế được động tác vặn chìa khóa thôi, loại này gắn zô phí tiền. còn có bộ đắt tiền thì như zin luôn đó bác. trước đây có bác Thinhlace thì phải, bán con Cam đời 203 có độ star/stop loại xịn, e hỏi bác ấy nói là y như zin luôn như là: đóng cửa xe đi cách xa ra vài met là xe tự lock cửa, lại gần là unlock không phải đụng chạm gì hết, bước zô xe bấm nút lần 1 là nấc ACC1, đạp thắng bấm phát nữa là đề, ngoài ra còn có thêm chức năng bấm remote mở cốp sau
, hồi đó bác ấy nói lắp bộ đó cũng phải hơn 10 củ. bác chủ ko chơi thì thôi, chơi là phải chơi đúng hàng xin thì mới đáng đồng tiền bát gạo.

• Like
Reactions: nemohappi
Tập Lái
23/8/12
43
2
6
Cái này thì đúng là rất tiện, lúa thì đã có sẵn rồi, vấn đề là lắp vào có ngon ko và liệu có ảnh hưởng gì đến các chức năng hiện tại ko, nghe đâu phải đụng đến cả túi khí. Vì thế mới cần các bác đi trước chỉ giáo, nếu không bổ sung được chức năng này thì lại hỏng chức năng khác quan trọng hơn thì toi mất.

Last edited by a moderator: