Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
(1) Ngoài ứng dụng trên đg cao tốc, mình nghĩ C.Control còn hữu ích:

(2) Không bị bắn tốc độ: khi chạy đường trường gặp Biển báo khu đông dân cư, CC sẽ hỗ trợ để chúng ta không bị lố tốc độ mà nộp bánh mì do 1 thoáng sao nhãng mà đạp quá ga

(3) Giúp chân thoải mái khi chạy quãng đường dài + Hỗ trợ 1 phần khi gặp tình huống bất ngờ: Khi chạy đường trường set CC sẽ giúp chân tài xế thoải mái 1 chút, ta chỉ cần tập trung ở chân phanh, từ đó xử lý tốt những tình huống bất ngờ, nhất là ở các cung đường trường ở ngoại thành, 1 con trâu hoặc 1 ai đó nổi hứng qua đường mà không báo trước
con trồn làm sao mà ko bị lố được. pác lộn rồi. Đổ dốc lố như thường. Phải có limit nhé

Hạng B2
14/11/15
424
644
93
53
ai cũng có quyền có ý kiến vì đây là diễn đàn. Tuy nhiên, các bác góp ý thì nên trên tinh thần xây dựng, đừng chụp mũ ạ.

Cái này là mua bộ nút bấm vô lăng nguyên bản của hãng này (vì xe này ở nước ngoài có option này). Sau đó thì dùng phần mềm kích hoạt tính năng cruise control đã có sẵn trong "hệ điều hành của xe" mà bị tắt (disable) đi thôi. Nên đúng là cũng có 1 chút rủi ro, nhưng không đến nỗi như "chế" hoàn toàn đâu.

Em đã dùng cruise control nên thấy nó hữu dụng. dù là chạy chỉ 1 đoạn ngắn, vẫn hữu dụng. Giúp mình giữ đúng tốc độ cho phép để khỏi mệt mỏi với mấy ảnh. Đi quen 1 thời gian thì dù không có speed limit, mình cũng có thể dùng phím tăng giảm điểu chỉnh tốc độ cho phù hợp khi xuống dốc, và bất quá thì thắng! xong rồi lại set cruise control là đc.

Em cho rằng với mục đích đảm bảo đi đúng tốc độ cho phép, chạy xe mượt mà tiết kiệm nhiên liệu, xử dụng cruise control là rất hữu ích.

Hạng B2
20/9/10
118
129
43
Nếu có adaptive thì đi mới thoải mái, cái đó mới đúng nghĩa là nhàn, bác nào chưa có cảm giác đi quốc lộ bò bò sau đuôi xe trước mà không lo quá tốc độ hoặc xe trc dừng đột ngột thì đi thử ranger wildtrack nhé

Hạng B2
14/11/15
424
644
93
53
Cái bộ nút bấm nó thế này... Giống hệt của Ford Focus. Nên có lẽ bác nào đã kích hoạt Cruise control cho Ford focus trend thì chỉ chỗ cho anh em với ạ

Attachments

• Like
Reactions: vicenzo zeno
Hạng B1
17/2/18
87
104
33
38
Em đi cao tốc mà xe k có CC về nhà chân rã rời các cụ ạ. Thiết nghĩ cái CC cung hữu ích mà

Hạng B1
15/2/17
66
51
18
Các bác có vẻ chệch hướng tiêu đề của thớt, xài C. Control hay ko là tuỳ nhu cầu mỗi người.

Cái chính là các bác nào đã kích hoạt lại C.Control ở phiên bản Ecosport thấp dùng có thấy hiệu quả không, và chỗ nào lắp C.Control cho Ecosport uy tín ở Sài Gòn vậy các bác?

Hạng B2
30/5/16
167
246
43
Cái bộ nút bấm nó thế này... Giống hệt của Ford Focus. Nên có lẽ bác nào đã kích hoạt Cruise control cho Ford focus trend thì chỉ chỗ cho anh em với ạ
Em có làm CC cho Ecosport đời trước và Focus, Vô lăng Eco 2018 giống Focus, nút bấm cũng giống. Em nghĩ lắp CC và Lim tốt, chỉ là chưa có xe để em thử. Bác máu thì có thể sang em thử.

• Like
Reactions: vicenzo zeno
Hạng B2
14/11/15
424
644
93
53
bác N.K.D ở chỗ nào đấy ạ?
Em có hỏi bên Ford, thì họ nói cái CC của Ecosport 2018 khác của Focus là giắc cắm chỉ có 8 chân thay vì 10 chân vì nó không có LIM. Nên lắp bộ nút bấm thì phải chọn bộ ko có LIM.

Hạng B2
30/5/16
167
246
43
bác N.K.D ở chỗ nào đấy ạ?
Em có hỏi bên Ford, thì họ nói cái CC của Ecosport 2018 khác của Focus là giắc cắm chỉ có 8 chân thay vì 10 chân vì nó không có LIM. Nên lắp bộ nút bấm thì phải chọn bộ ko có LIM.
Em ở quận 9. Trước tiên cho em xin số VIN xe bác.
Mail: [email protected]

Hạng B2
6/8/14
109
629
123
(1) Ngoài ứng dụng trên đg cao tốc, mình nghĩ C.Control còn hữu ích:

(2) Không bị bắn tốc độ: khi chạy đường trường gặp Biển báo khu đông dân cư, CC sẽ hỗ trợ để chúng ta không bị lố tốc độ mà nộp bánh mì do 1 thoáng sao nhãng mà đạp quá ga

(3) Giúp chân thoải mái khi chạy quãng đường dài + Hỗ trợ 1 phần khi gặp tình huống bất ngờ: Khi chạy đường trường set CC sẽ giúp chân tài xế thoải mái 1 chút, ta chỉ cần tập trung ở chân phanh, từ đó xử lý tốt những tình huống bất ngờ, nhất là ở các cung đường trường ở ngoại thành, 1 con trâu hoặc 1 ai đó nổi hứng qua đường mà không báo trước

Vietmap là giải pháp! Anh có hiểu điều em muốn nói?