Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Lắp thêm loa trep và camera de cho Gala 2.0

Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT
Bác phú ui !
Xe em Gala cười 2.0, đầu DVD và màn hình Kenwood theo xe, em muốn lắp thêm:
- Hai loa treble hai bên vào chổ ốp nhựa tam giác màu đen:

- Camera de hồng ngoại ngay giữa hai đèn chiếu bản số:

- Ngoài ra em muốn thay hai loa cửa trước lọai nào nghe được được:D.
Bác tư vấn dùm em lọai nào và chuẩn bị tầm bao nhiêu $ nhé ;)
Thanks

Last edited by a moderator:
Tập Lái
13/6/07
45
0
0
RE: Lắp thêm loa trep và camara de cho Gala 2.0

Ua!? lap loa kieu nay la bang quyen cua Toi ma!!! Xe Gala 2.0 nha Toi da lap loa treble va hai loa cua truoc, rat nhieu nguoi khen am thanh xe nghe tren trung binh. Vo ca cua Toi lai thich nghe dan ca Nam Bo nen Toi da chon bo loa Infinity Viet Nam (bao gom 02 loa trung va 2 treble co bo loc roi) gia khoang VND900K.

Toi chua lap Camera de. Toi thay phuong an cua Bac hay day, Khi nao lap xong Camera de nho PM cho Toi, de copy bang quyen cua Bac nhe.

Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT
RE: Lắp thêm loa trep và camera de cho Gala 2.0

@ Trooper: He he , anh em vào đây để học hỏi mà bác .Tại em có xe có loa treble ở đó nên muốn ....học đòi ấy mà . Xe của bác sau khi lắp thêm treble, thay loa cửa nghe ổn hả bác ? Đầu DVD bác giử nguyên bản phải không ? .Em đang chờ bác Phú .Nếu nằm trong khỏang duyệt của bà cả thì em chơi luôn rồi báo cáo bác liền :D

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com

Kppham: Em không khuyên khách hàng gắn trép thêm cho loa vì vậy em ko có trép rời để gắn thêm cho đầu CD zin của xe. Thứ nhất trở kháng sẽ còn 2ohm và dưới mức khả năng của đầu zin theo xe -> đầu đĩa luôn nóng vì quá tải -> tín hiệu méo dạng (& đặc biệt lại làm cho việc kén đĩa thêm trầm trọng của đầu DVD kenwood xe Gala 2.o). Thứ 2 loa trép ko có bộ lọc hoàn hảo sẽ phải đánh luôn những loại âm thanh quá trầm ngoài chức năng của nó -> méo tiếng, mau hư.
Bác lắp theo cách của bác Trooper (sử dụng loa component) là hợp lý và có kết qủa hay nhất.
Về phần camera thì bác có thể sử dụng 2 loại: 1. Loại gắn cản có hồng ngoại (giá từ 750.000đ - 950.000đ): Loại này có ưu điểm là nhìn ban đêm rất tốt nhưng lại có khuyết điểm là phải khoan lổ gắn vào cản xe và rất khó canh tầm, canh độ thẳng khi parking.
2. Loại gắn (giấu) vào thanh ngang có đèn biển số giá từ (1050.000đ - 1.300.000d): Loại này có khuyết điểm là thường ko có hồng ngoại nên khó sử dụng vào ban đêm khi phía sau là một khoảng tối mênh mông (nếu phía sau có xe hoặc vật phản chiếu khác thì ko có vấn đề gì), ưu điểm là rất thẩm mỹ và dễ dàng canh, cân chỉnh xe khi de.
Các loại trên bác có thể mua tại các cửa hàng ở khu TBT & ADV và thường có chế độ bảo hành tối thiểu là 06 tháng.
Chúc bác có sự lựa chọn thỏa mãn.

Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT

Cảm ơn bác Phú, bác cho em hỏi thêm:
- Em sẽ theo tư vấn của bác, quên luôn vụ lắp thêm loa trép . Chỉ thay loa theo xe bằng loa component . Chổ bác có loại nào vui lòng giới thiệu cho em luôn . Em hay nghe "nhạc Việt xưa", nhạc nước ngoài thì thập niên 80 , Richard Claydemen, hòa tấu sắc sô , gi ta( nếu đi chung gia đình ) . Đi một mình thì Slow rock, dance .
- Chổ bác có camera loại lắp ngay thanh ngang có đèn biển số không ? ( loại mà bác hv-24k lắp cho camry ?) . Đi mua lung tung em oải lắm .Của anh em OS yên tâm hơn .
Làm phiền bác .Thanks

Tập Lái
13/6/07
45
0
0

Hi hi dua voi Bac vay thoi. Lap loa component Ìninity vao nghe on lam Bac oi, ma day la giai phap tiet kiem nhat vi khong phai thay dau DVD theo xe.

Cac Bac ôi. Sao Toi khong bo dau duoc, Toi dang dung Window Vista + Unikey. Co Bac nao biet xin chi giao.

Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh

Trích đoạn: HP Stereo
Kppham: Em không khuyên khách hàng gắn trép thêm cho loa vì vậy em ko có trép rời để gắn thêm cho đầu CD zin của xe. Thứ nhất trở kháng sẽ còn 2ohm và dưới mức khả năng của đầu zin theo xe -> đầu đĩa luôn nóng vì quá tải -> tín hiệu méo dạng (& đặc biệt lại làm cho việc kén đĩa thêm trầm trọng của đầu DVD kenwood xe Gala 2.o). Thứ 2 loa trép ko có bộ lọc hoàn hảo sẽ phải đánh luôn những loại âm thanh quá trầm ngoài chức năng của nó -> méo tiếng, mau hư.
Bác lắp theo cách của bác Trooper (sử dụng loa component) là hợp lý và có kết qủa hay nhất.
...
Bác Phú ơi, loa component là loa gì vậy, bác có thể up hình lên cho AE mở tầm nhìn không?

Tôi cũng đang rập rình thay loa cho em Gala 2.0 nhà tôi (dàn DVD có sẵn theo xe, chỉ thay loa cho âm thanh hay hơn 1 chút thôi)

Rẽ qua Thanh Tùng 20 Ngô Quyền (HN), lúc đầu được 1 chú sale giới thiệu 2-3 loại kêu loa component, giá từ 180-270 USD. Còn đang phân vân thì bác Tùng về, kêu loa đó không phải là component, phải mấy loại khác, giá từ 270-320 USD. Trao đổi với bác Tùng 1 lúc thì thấy mình mơ mơ, màng màng, chẳng còn biết chọn loại nào nữa, chán quá.

Có khi phải làm 1 chuyến bay vào SG, gặp bác Hải webmaster để thưởng thức dàn âm thanh của bác ấy, sau đó mới có thể quyết định thay loa hay nâng cấp toàn bộ cả dàn đây. (Nghe chừng tốn lúa quá, bác ơi) :mad:

Hạng B1
15/5/07
53
0
0

Bác trooper tôi cho địa chỉ của chỗ bác lắp loa nhé. Cám ơn bác.

Trích đoạn: Trooper

Ua!? lap loa kieu nay la bang quyen cua Toi ma!!! Xe Gala 2.0 nha Toi da lap loa treble va hai loa cua truoc, rat nhieu nguoi khen am thanh xe nghe tren trung binh. Vo ca cua Toi lai thich nghe dan ca Nam Bo nen Toi da chon bo loa Infinity Viet Nam (bao gom 02 loa trung va 2 treble co bo loc roi) gia khoang VND900K.

Toi chua lap Camera de. Toi thay phuong an cua Bac hay day, Khi nao lap xong Camera de nho PM cho Toi, de copy bang quyen cua Bac nhe.

Hạng B2
1/4/05
414
8
18

Bác Trooper mua bộ Infinity VN ở dâu thì báo anh em biết luôn, xài thử xem sao? Bác xài Unikey thì bấm chuột trái vài biều tượng chữ V và chọn Unicode.