Hạng B1
5/5/10
61
101
33
HCM
www.starhouse.vn
Chào các bác,
Tình hình là em cũng tính lắp cái này lâu rồi, tuy nhiên rút kinh nghiệm từ em Morning và Focus trước đây, hơi có chút bất tiện là em hay đậu xe ngoài nắng thì ko thể hạ kính xuống 1 chút nên khi vào trong xe rất nóng.
Nhưng giờ khi ko gắn thì còn bất tiện hơn, lâu lâu em hoặc vợ em thường quên kéo kính sau lên, cái này khá nguy hiểm và lỡ trời mưa nữa thì coi như toi.
Em vừa tìm hiểu lại về các thiết bị lên kinh tự động hiện nay thì thấy có mấy bác gắn cho Mazda 1 loại thiết bị khá hay, có thể lên tự động, hạ tự động và còn có thể chỉ hạ 1cm. Cái này thì quá đúng nhu cầu của em nhưng hỏi thử thì chỉ đang hỗ trợ cho Mazda 2, 3... (vì mấy đơn vị này cũng chuyên Mazda hơn)
Các bác đã dùng cái này cho K3 xin tư vấn giúp em chọn loại nào, lắp ở đâu, giá cả ra sao và có hỗ trợ những tính năng như chip đang xài cho Mazda ko nhé.

Ngoài ra xe em còn có 1 vấn đề nho nhỏ là khi dừng xe bấm Stop và mở cửa nhanh thì như kiểu xe chưa kịp và chuyển qua chế độ đậu xe (dấu hiệu là đèn xe sẽ ko tắt và ghế sẽ ko được đẩy ra). Trong trường hợp này nếu em đóng cửa xe lại và mở ra lại thì ok, hoặc nếu động tác tắt máy và mở cửa xe chậm chậm thì cũng ko sao. Cái này ko biết là xe nào cũng bị hay do xe em lỗi. Xe em còn Bảo hành nên nếu lỗi em sẽ kêu bên KIA sửa. Hôm trước em có hỏi 1 Kỹ thuật của KIA thì bạn này cũng nói chưa từng gặp trường hợp đó và cũng ko biết bị gì luôn.
Cảm ơn các bác nhiều.

• Like
Reactions: thangcerato2016