Hạng B2
9/11/04
106
1
16
49
Em định lắp đèn xenon cho con ter của em,nhưng ko muốn thay và động đến cụm đèn pha nên định lắp vào đèn sương mù.Em thấy đèn sương mù kí hiệu h3 ,nhưng liệu lắp thế có sáng ko.Em ko muốn động đến pha vì nó dùng bóng h4 nên rất khó chỉnh pha nếu lắp xenon.Một bộ bóng h3 liệu bao nhiêu nhỉ và mua ở đâu?

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM
RE: Lắp xenon h3 cho đèn sương mù

Bác ở HN tìm bác Matiz màu
Ở SG ra khu An dương Vương , Trần Bình trọng , Ký Con.
Hoặc bác dùng chức năng tìm kiếm về XENON đã có rất nhiều thông tin
Sợ bài bác ra bãi nên cho bác thông tin trước lần sau bác nhớ cho Địa chỉ cụ thể

V8
Hạng B2
27/5/05
150
1
0

Bác CM cho xin địa chỉ và số đt đi, tôi search trên mạng nhưng không được.

cám ơn bác.

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Không được đâu: Cái xe TERIOS nó dùng H3B chứ không giống H3 bình thường nên bóng XENON H3 không lắp được đâu, không tin các bác cứ tháo cái bóng H3B theo xe TERIOS ra mà xem, cái đui và chân nó khác hoàn toàn với H3 nhé, bây giờ nó cháy cái bóng đó là gay đấy

Tháo ra cũng tương đối rắc rối, phải tháo cái tấm nhựa đen chắn bùn bên trong bánh trước sau đó lôi cả cụm đèn ra
Tốt nhất là chơi H4 XENON cho ngon

Hạng B2
9/11/04
106
1
16
49

Thế à!thank you bác nhờ vợ,bác chạy ter từ hồi đầu mới ra nên nắm chắc quá.Nhưng h4 phải lắp bi-xenon phức tạp căn chỉnh pha cốt lắm,sợ ko chuẩn như cũ,ánh sáng cứ tóe loe thì chẳng hay băng pha cũ.Đành nghiên cứu thêm vậy

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Muốn xem H4 XENON lắp như thế nào thì qua xem trên xe mình biểu diễn cho nhé, nói chung là phải biết chỉnh 1 tí thì mới hiệu quả, chứ lắp 1 phát ăn ngay thì rất khó, và tùy vào từng xe tuy nhiên sau 1 tuần chỉnh chọt cưa cắt cái đui đèn và liên tục tháo ra lắp vào thì bây giờ tôi đã có được 1 bộ cả pha và cốt XENON rất ngon, (không phải can thiệp gì vào xe đâu, chỉ có cái đui bóng đèn XENON thôi nhé)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
11/3/05
126
0
0

Trích đoạn: stdt

Thế à!thank you bác nhờ vợ,bác chạy ter từ hồi đầu mới ra nên nắm chắc quá.Nhưng h4 phải lắp bi-xenon phức tạp căn chỉnh pha cốt lắm,sợ ko chuẩn như cũ,ánh sáng cứ tóe loe thì chẳng hay băng pha cũ.Đành nghiên cứu thêm vậy

Nếu bác muốn "chơi" đèn XENON ma không sợ ánh sáng tóe loe thì nên đổi đèn pha đi. Dùng loại đèn pha 2 chóa Pha, Cốt riêng biệt. Giá hãng đâu 300 USD 1 đôi. Mức giá này so với việc "chơi" đèn XENON cũng OK, vì bộ đèn XENON xịn cũng ~500 USD rồi, cong loại XENON của TAIWAN cũng khoảng 250~300 USD.

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

em lắp một bộ H4 cho chiếc Premacy, 6000k, Phillip ballast, tổng thiệt hại là 11 triệu 500 ngàn cách đây 2 năm, xài rất tốt các bác ah

Bây giờ em đang tính lắp 1 bộ H3 - 4200k vào đèn sương mù, bên Âu Mỹ đòi 7 triệu 800 ngàn, các bác thấy sao?