Tập Lái
27/4/05
41
4
8
Em dành dụm được khoảng 700 USD (+/- 50) muốn mua cái laptop đầu tiên nhưng hoàn toàn mù tịt. Đọc trên mạng thì thấy nhiều người đánh giá cao Dell và IBM dùng bền.

Mục đích xài của em chỉ là office thông thường, không đồ họa, không chơi game online, nhưng có thể chơi game thông thường (em khoái đua xe ;)). Em rất chú trọng đến độ bền và tính ổn định.

Các bác xem tư vấn giùm em nên mua hàng mới hay hàng secondhand. Nếu là hàng secondhand thì mua thế nào và ở đâu cho bảo đảm? Em ở SG.

Cảm ơn các bác lắm.

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46
RE: Laptop nào bền, ổn định - 700USD?

dành dụm thêm nữa đi bác .... :D;):)

Hạng B2
11/8/04
217
144
43
HCMC

HP đi bác. Máy mới cong, có bảo hành toàn cầu. Có hư hỏng gì thì cũng có đại lý ở đây để sửa. Iem dùng chiếc Celeron M 1.6, 512 Mb, đĩa cứng 40Gb, cả năm trời rồi mà chưa chịu hư gì. Dùng office thông thường, online, chat...

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Nec đang quảng cáo 999 Pentium M kìa Pác. Ráng thêm tí nữa đi Pác..

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Trích đoạn: Motnui

Em dành dụm được khoảng 700 USD (+/- 50) muốn mua cái laptop đầu tiên nhưng hoàn toàn mù tịt. Đọc trên mạng thì thấy nhiều người đánh giá cao Dell và IBM dùng bền.

Mục đích xài của em chỉ là office thông thường, không đồ họa, không chơi game online, nhưng có thể chơi game thông thường (em khoái đua xe ;)). Em rất chú trọng đến độ bền và tính ổn định.

Các bác xem tư vấn giùm em nên mua hàng mới hay hàng secondhand. Nếu là hàng secondhand thì mua thế nào và ở đâu cho bảo đảm? Em ở SG.

Cảm ơn các bác lắm.
game đua xe thường cần cấu hình mạnh nên bác không dùng Celeron rùi, bác tìm loại có card màn hình rời thì tốt. Với tầm đó bác tìm máy 2nd thì có cấu hình mạnh chơi game đã hơn, còn nếu máy mới thì....để dành thêm tí nữa đi bác

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/2/05
191
19
18
SG

Bác kiếm IBM T30 đi, hoặc làm em Acer mới cứng vậy!

aqh
Hạng B1
6/2/06
63
0
0

Trích đoạn: Motnui

Cảm ơn các bác lắm.

bác mua acer đi.
cậu ở công ty em cũng mới mua một cái. màn hình wide 14" 16:10. chip celeron M 1.4, ram 256 MB. HDD 40 GiG. wifi của intel đàng hoàng. pin dùng khoảng 2h.
giá 756 $.

em thấy cũng được.
với lại nó còn màn hình glare nữa chứ.

aqh

Hạng D
22/2/06
1.297
7.873
113
46
Sài Gòn

Trích đoạn: aqh
bác mua acer đi.
cậu ở công ty em cũng mới mua một cái. màn hình wide 14" 16:10. chip celeron M 1.4, ram 256 MB. HDD 40 GiG. wifi của intel đàng hoàng. pin dùng khoảng 2h.
giá 756 $.

em thấy cũng được.
với lại nó còn màn hình glare nữa chứ.

aqh

Hạ giá rùi bác aqh ui, iem mới cho tiểu đệ ở nhà 1 cái, giá 699USD (ko biết nó báo cáo có đúng ko???, có thể thấp hơn:D) ko hoá đơn nhưng bảo hành 3 năm

Hạng C
20/2/06
683
3
18
50
HCM - HN

dừng dùng Acer Ce M 1.6G bác ơi. Iem đang dù chú đó đây, chán lém . ĐÃ nầng cấp 512Mram rồi nhé. Nên mua Pentium ma dùng