Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Ba mẹ em lớn tuổi , em định làm cái thang máy cho ba mẹ đi cho khỏe nên cũng tìm hiểu mà chẳng ra thông tin gì.

Nhà em 1 trệt 2 lầu, có tầng áp mái đang làm kho để đồ. Định làm 3 điểm dừng. Cái lỗ giữa thang bộ kích thước 1,5 x 1,9m.
Mấy anh giới thiệu em keyword để search và dự trù kinh phí thử. Nhà thì có 2 ông bà, 2vc em với 2 đứa nhỏ.

• Like
Reactions: pzeloch
Hạng B2
11/11/08
139
266
73
HCMC
Nhà e xài Cibes 3 tầng, thang an toàn, không bị hẫng. Có điều khi lắp thang máy thì phải sử dụng thường xuyên, tầng trên cùng nhà e ít lên là bị khô dầu kêu dữ lắm phải gọi bảo trì.

Ba mẹ em lớn tuổi , em định làm cái thang máy cho ba mẹ đi cho khỏe nên cũng tìm hiểu mà chẳng ra thông tin gì.

Nhà em 1 trệt 2 lầu, có tầng áp mái đang làm kho để đồ. Định làm 3 điểm dừng. Cái lỗ giữa thang bộ kích thước 1,5 x 1,9m.
Mấy anh giới thiệu em keyword để search và dự trù kinh phí thử. Nhà thì có 2 ông bà, 2vc em với 2 đứa nhỏ.

bác đã có bản vẽ chưa?
nhu cầu của nhà mình tải trọng 400-450kg là đủ
chủ yếu kích thước thông tầng có đủ để làm hố thang máy tiêu chuẩn hay phải dùng loại homelift

Hạng D
23/10/18
1.131
23.222
113
40
Nhà e xài Cibes 3 tầng, thang an toàn, không bị hẫng. Có điều khi lắp thang máy thì phải sử dụng thường xuyên, tầng trên cùng nhà e ít lên là bị khô dầu kêu dữ lắm phải gọi bảo trì.
Giờ đâu sử dụng cáp nữa đâu mà kêu anh! Giờ xài dây Curoa hết rồi, êm như ru! Nhưng giá mắc, 3 điểm dừng không buồng máy mà dưới 500tr thì hơi ái ngại!

homelift bánh vít trục vít đắt hơn thang tiêu chuẩn khá nhiều
tốc độ thấp nên dừng hãm sẽ êm hơn :)

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
bác đã có bản vẽ chưa?
nhu cầu của nhà mình tải trọng 400-450kg là đủ
chủ yếu kích thước thông tầng có đủ để làm hố thang máy tiêu chuẩn hay phải dùng loại homelift
Em chưa có bản vẽ gì đâu. Giờ tham khảo trước để nhắm nhắm kinh phí chứ năm nay chưa làm liền được. Cũng dự trù cho nó khoảng 500tr. Nhà cũng chưa có hố thang gì, định tận dụng cái lỗ trống cầu thang để làm.

Tìm hiểu thấy đủ loại nên bối rối. Thang gia đình mà có cái có cáp, có đối trọng, cái trục vít, cái thủy lực ...tùm lum hết.

Rồi ngại cái vụ mô tơ chạy ro ro suốt ngày sợ ồn. Không biết mấy cái thủy lực gì đó có ồn không. Lúc thang di chuyển có tiếng ồn thì ok chứ nằm yên mà ồn thì thua. Nhà em yên tĩnh lắm nên tiếng động nhỏ nhỏ cũng nghe (nên đợt cái quạt bị cháy, văng cái công tắc rớt xuống sàn cái cạch, em làm việc ở lầu 2 nghe xuống xem thử mới biết cháy . May không cháy nhà !!!)