Tối nay có vụ lật xe ngay đoạn TÂY SƠN HANOI chỗ mới ngăn đường,lúc đi qua em thấy đông nghẹt người đứng không biết bác tài có sao không:mad:nhìn thử cung đường đoạn đó thật nguy hiển vừa xuống dốc lại phải avaof cua ngay,không tai nạn mới là lạ.Các bác có thông tin gì thêm không[8|]

Hạng C
14/2/05
735
2
18
57
Hà Nội
RE: Lật xe đoạn mới ngăn đường Tây Sơn HN

Phố Tây Sơn có cái dốc nào đâu nhỉ? Chính xác là chỗ nào vậy bác?

Đoạn đang thi công đó bác,để qua đường LÁNG bạc buộc phải đi lên Tây Sơn 1 đoạn,nếu bác định đi ra ngã tư Tây Sơn Thái Hà thì ngay chỗ đó có 1 đoạn xuống dốc.[8|]Lúc khoảng 7h15 em qua thấy đông nghẹt nhìn vô thì thấy một em huyndai thì phải đang nằm ngang mặt đường[:-]

Hạng B2
7/11/05
164
52
28

[8|]

Last edited by a moderator:
Hạng B2
8/6/05
360
0
0

Trích đoạn: quangdzung
sao lại lật nhỉ. mình đi qua đấy hàng ngày. chỗ đó làm sao đi nhanh được
Bác luuquang post bài lúc 1h đêm. Chắc vụ đó xảy ra giữa đêm rồi. Chỗ ngoặt đó mà hyundai (chắc là 24 chỗ?) vào cua nhanh thì cũng dễ hạ cánh lắm chứ.

Hạng B2
27/12/05
158
15
18
53
SG

Cái chỗ đó thì dốc đáng bao nhiêu đâu nhỉ, chắc là xe bị lật vào đêm hoặc sáng sớm, đường vắng, lái xe không quen đường lại chạy nhanh mới thế. Hôm trước hình như cũng có 1 Bác nào đã ghếch bánh lên đó rồi thì phải.

Hạng B2
26/8/05
212
9
18
SG

Chỗ này ban ngày rất đông xe nên ko có cơ hội chạy nhanh. Nếu đêm chạy nhanh rất nguy hiểm vì chỗ giao nhau đường cũ - mới lệch cốt đột ngột và kô vuông góc với đường khi chạy nhanh bánh xuống trước bánh xuống sau + cua nên rất dễ bị lật . Cách đây ko lâu đã có 1 xe 4 chỗ bị mất lái bay lên giải phân cách cũng ở đoạn này vào buổi đêm.

Bác nào đi đêm qua đoạn này cảnh giác ....

Hạng B1
25/2/06
52
449
53

- Cái này là lỗi của bọn thi công đường, theo qui định khi đang thi công mà tạm thời phải phân luồng-tạm thời sử dụng đường phục vụ dân sinh phải có biển báo, đèn báo nguy hiểm..