Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58
Em đi làm ngang qua thành phố mới Bình Dương hàng ngày,vì là thành phố mới tinh tình tình, đường sá thênh thang thẳng tắp, hệ thống đèn báo hiệu đầy đủ,do chưa có nhiều dân cư, chưa có nhiều xe đi lại,nên mặc dù đèn đỏ bật lên rồi nhưng các bác tài vẫn phóng với tốc độ cao, nghĩ rằng trên đường này chỉ có 1 mình.
Trưa hôm nay cũng vậy, 1 chiếc 16 chổ và 1 chiếc 7 chổ cũng gặp nhau tại 1 điểm, kết quả xe 7 chổ lật nhiều vòng, toàn bộ 6 người trong xe đều bị thương nặng thì gãy tay, gãy vai,nhẹ thì sưng đầu, chảy máu mũi...tài xế xe 16 chổ thì văng khỏi xe khoảng 15 mét (chắc là do không cài dây belt),
Vài tấm hình cho các bác "chim ngưỡng"
Lật xe Pazero trong thành phố mới Bình Dương

Xe 7 chổ sau khi lăn vài vòng

Các chị em không biết làm sao ra khỏi xe

Tài xế xe 16 chổ

Mới đầu em tưởng bác tài xe 16 chổ "ra đi " luôn rồi nên không dám tới gần, sau khi gọi 113, công an phường xong em chất hết các nạn nhân lên xe 7 chổ của em đưa về bệnh viên Đa Khoa tỉnh Bình Dương, lần đầu tiên mở đèn xi nhanh chay tốc độ cao mà không sợ XXX bắn tốc độ ý.:):)

Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58
Kết luận : bác nào hay đi trong thành phố mới Bình Dượng nên chấp hành tín hiệu đèn báo cho nó lành, đôi khi có nhiều người nhìn mình tưởng là mình là "thằng hâm" vì giữa trưa 12h nắng chang chang chẳng có "con ma" nào tham gia giao thông với mình cả...:mad::mad:

Hạng D
20/10/11
1.070
1.385
113
nghĩa cử đẹp ... nhìn chân mấy chị đứng thấy tội thiệt, mong mọi người bình an.

Hạng D
13/12/06
1.078
6.112
113
ghê quá! không biết đụng thế nào mà xe nó lật khiếp thật

Hạng D
9/9/11
3.186
21
38
33
Lộc Ninh - Bình Phước
Việc làm của bác thật có đức
.trong TP mới này em đi vào buổi tối khoảng 7H là thấy mấy xe 29chỗ, 16chỗ vượt đèn đỏ rầm rầm

Hạng C
25/4/12
793
144
0
TPHCM
Rất hoan nghênh bác chủ đả ra tay giúp các nạn nhân . Hành động rất đáng quí.

24/2/11
707
3
18
hoan nghênh bác chủ vì nghĩa cử đẹp, nói chung mấy anh biển xanh biển đỏ chạy cũng ác chiến không kém mấy anh xe dù. hjhj

Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58
Alabama nói:
nghĩa cử đẹp ... nhìn chân mấy chị đứng thấy tội thiệt, mong mọi người bình an.
BOY9999 nói:
Việc làm của bác thật có đức
.trong TP mới này em đi vào buổi tối khoảng 7H là thấy mấy xe 29chỗ, 16chỗ vượt đèn đỏ rầm rầm
Em cũng mong cho tất cả Osers thấy việc nghĩa nên xắn tay áo vô làm, gần đây thấy báo chí phê phán dân việt nam mình chỉ hiếu kỳ đứng xem gây cản trở, mà không giúp người bị nạn giảm thiểu tổn thất,đau đớn...

Ngay cái ngã tư này em cũng từng ghi nhận nhiều tai nạn chung 1 kịch bản như thế này
1 Em xe lôi máy VS em Sonata