Hạng C
24/10/05
771
1.209
93
HCMC
Hôm nay trong hẻm đi ra Nguyễn Văn Trỗi, cả 1 đoàn xe dài đang bò nhưng xin qua đường, được 1 bác xe tải dừng lại, vẫy tay cho qua đường, cũng thấy vui vui, giơ ngay ngón tay cái cám ơn liền :D.

Chả bù cho mấy bữa khác, toàn xe đời mới bóng lộn, bác tài nào cũng láng o nhưng chẳng bao giờ nhường đường. Thấy ghét, nhào thẳng ra thì nó mới chịu nhường, vừa qua đường, vừa nhìn mặt nó chửi (cũng chỉ cho mình nghe thôi :mad:).

Sao lúc nào mình cũng luôn nhường cho xe trong hẻm ra mà người khác thì không? Chậm chút thì có chết ai đâu? không nhường thì dễ bị tắc đường nữa chứ ????:mad:

Nhưng nghĩ lại thì cũng đúng: ĐỜI MÀ !!:mad:

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu
RE: Lâu lắm mới gặp người lịch sự

Xe trong hẻm ra phải chờ chứ bác ...luật GT là thế mà :D

Tập Lái
27/12/05
41
0
6
Visit Site

Nói chung việc di chuyển là thử thách về mặt thần kinh thôi. Ai liều hơn thì đi nhanh hơn, riêng em, em đi xe máy thì nhường mấy Bác ôtô, e đi oto thì ngược lại.:D

Hạng B2
1/8/06
286
20
18

Chắc bác gặp anh tài mới lĩnh lương nên dễ chịu, em chưa bao giờ được xe tải nhường đương cả. :mad:

Hạng B2
3/7/05
400
8
18
53
TP Hồ Chí Minh
Visit Site

cũng là do tâm lý ở mỗi người lái xe thui Bác..e thường thì hay nhường đường cho xe băng ngang qua đường..vì một phần cũng làm cho giao thông tốt hơn, không gây ra ùn tắc...một phần thể hiện tính lịch sự..của người điều khiển giao thông.

nhưng cũng có trường hợp xe đang đi nhanh...đá pha, bấm còi vậy mà vẫn có người lù lù cho xe bang ngang qua...coi thường cả mạng sống của chính mình...gặp mấy Bác xe tải thì chắc xảy ra thương tâm lắm đây...

TH như bác thích_xe ở trên...e cũng gặp rất nhìu...ngày nào mà e gặp dc tình huống đó thì y như rằng ngày hđó e lái xe với tâm trạng rất thoải mái và vui vẻ...chúc cho giao thông VN mình có dc những con người như thế...vài ý kiến của em.

Hạng C
9/4/06
576
356
63
48
Quận 2

Nhiều khi bác tài đó không vội, cho nên nhường cho bác. Em đây đôi lúc không gấp gáp gì thì cứ tà tà, ai cũng nhường hết hihii..... có tới sớm thì cũng phải chờ (sếp/khách) thôi.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: CaMap2001

Nhiều khi bác tài đó không vội, cho nên nhường cho bác. Em đây đôi lúc không gấp gáp gì thì cứ tà tà, ai cũng nhường hết hihii..... có tới sớm thì cũng phải chờ (sếp/khách) thôi.
Kiếm đường đông xe, hay kẹt đèn đỏ mà ủi vô, kiếm tí OT uống cà-phê :D

Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên

Trích đoạn: like_car

Hôm nay trong hẻm đi ra Nguyễn Văn Trỗi, cả 1 đoàn xe dài đang bò nhưng xin qua đường, được 1 bác xe tải dừng lại, vẫy tay cho qua đường, cũng thấy vui vui, giơ ngay ngón tay cái cám ơn liền :D.

Chả bù cho mấy bữa khác, toàn xe đời mới bóng lộn, bác tài nào cũng láng o nhưng chẳng bao giờ nhường đường. Thấy ghét, nhào thẳng ra thì nó mới chịu nhường, vừa qua đường, vừa nhìn mặt nó chửi (cũng chỉ cho mình nghe thôi :mad:).

Sao lúc nào mình cũng luôn nhường cho xe trong hẻm ra mà người khác thì không? Chậm chút thì có chết ai đâu? không nhường thì dễ bị tắc đường nữa chứ ????:mad:
Nhưng nghĩ lại thì cũng đúng: ĐỜI MÀ !!:mad:

Sau đó bác có thấy chiếc xe tải đó đi ngay sau bác không, hay là chú ấy đỗ lại làm gì đó? :D
Thôi thì họ không nhường mình thì mình nhường họ, lần sau bác cứ đỗ ở hẻm đợi hết đoàn xe rồi hãy ra :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Ở mình hay có cảnh Taxi với mấy bác liều vượt búa xua tới gần đèn rồi chen ngang, hể mà nhường là cứ ở đằng sau hoài thôi cho nên riết rồi thành cái thói quen lờ tịt, không có nhường nhịn ai hết:D:D

Cũng như bị các loại ăn xin có bài có vở lừa cho mấy vố, riết rồi thành vô cảm trước mọi hoạn nạn luôn[:-][:-][:-]