M2C confirmed
Tập Lái
1/7/15
17
11
3
43
Có bác nào biết dự án Lavida q7 ko? em thấy vị trí đẹp quá, ngay mặt tiền NVL-NHT, sát PMH mà ra trung tâm cũng gần. Em tính mua đầu tư mà ko biết CDT Quốc Cường Gia Lai như nào, vào web của dự án thì ít thông tin quá, hỏi sales thì mỗi bác nói 1 kiểu. Quanh đó có Sunrise riverside của Novaland thì quá ok về CDT nhưng lại thuộc đất Nhà Bè. Kentonoted thì dự án hoành tráng nhưng cũng thuộc Nhà Bè và CDT thì nghe lạ hoắc. Tầm tiền 3 chú này ngang nhau. Các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp xem đầu tư dự án nào thì khả thi. Tks mọi ng!

Hạng B2
16/10/16
221
292
63
Kenton đẳng cấp hơn chứ, tiêu chuẩn hơn hẳn. Và giá chắc cũng sẽ trên 1 bậc :D

M2C confirmed
Tập Lái
1/7/15
17
11
3
43
Kenton đẳng cấp hơn chứ, tiêu chuẩn hơn hẳn. Và giá chắc cũng sẽ trên 1 bậc :D
giá cũng same thôi bác, tầm 39-40tr, hơn k nhiều lắm, nhưng mà chủ đầu tư nghe lạ hoắc nhể với cả đất Nhà bè nữa, mua đầu tư ổn k bác?

Hạng D
29/12/14
1.776
7.862
113
Kenton node là bình mới rượu cũ, chủ đầu tư là công ty tài nguyên. Đợt này thấy ít Pr, đợt cách đây vaid tháng Pr nhiều. Giá 39-40tr/m2. Bác có thể tìm thông tin qua các bài trước.
Sunrise riverside về vị trí thua 2 dự án kia, ưu điểm là chủ đầu tư novaland phát triển. Sắp bàn giao, giá cũng ko quá cao.
Lavida Plus, vị trí đẹp nhất, nhưng chủ đầu tư lại hay dính tới nhiều vấn đề về chính trị. Hiện tại khoá giỏ hàng, mua sang nhượng tốt. Block A ven sông đang xin phép để xây dựng, dự giá sẽ cao, nếu mua bác nên mua block b sẽ giá tốt hơn. Giao thô,

M2C confirmed
Tập Lái
1/7/15
17
11
3
43
Kenton node là bình mới rượu cũ, chủ đầu tư là công ty tài nguyên. Đợt này thấy ít Pr, đợt cách đây vaid tháng Pr nhiều. Giá 39-40tr/m2. Bác có thể tìm thông tin qua các bài trước.
Sunrise riverside về vị trí thua 2 dự án kia, ưu điểm là chủ đầu tư novaland phát triển. Sắp bàn giao, giá cũng ko quá cao.
Lavida Plus, vị trí đẹp nhất, nhưng chủ đầu tư lại hay dính tới nhiều vấn đề về chính trị. Hiện tại khoá giỏ hàng, mua sang nhượng tốt. Block A ven sông đang xin phép để xây dựng, dự giá sẽ cao, nếu mua bác nên mua block b sẽ giá tốt hơn. Giao thô,
Cám ơn thông tin của bác, em vẫn thích lavida nhất nhưng quá ít thông tin, hỏi sale thì mỗi ng nói 1 kiểu, khóa giỏ hàng là gì vậy bác? dự án đẹp vậy mà sao k thấy PR gì, sale cũng thờ ơ chả mặn mà lắm, ko săn đón như các dự án khác

• Like
Reactions: ANHTUANMAZDA
Hạng B2
26/12/12
231
820
123
TpHCM
Dự án này đang lình xình do liên quan đến việc QCGL mua đất giá rẻ của Cty Tân Thuận.
https://vietnambiz.vn/soi-hai-khu-d...ia-beo-cua-tan-thuan-trong-6-thang-51943.html
Vụ Tân Thuận và Quốc Cường đã giải quyết xong bằng việc Quốc Cường đã trả lại cho Uỷ Ban 30ha ở Nhà Bè, còn dự án Lavida này pháp lý ok nhé, đã được Uỷ ban đồng ý cho phép bán nhà ở hình thành trong tương lai, có bảo lãnh ngân hàng VPbank, mua là kí hợp đồng mua bán hẳn hoi rồi chứ không phải hợp đồng đặt cọc hay góp vốn gì nhé.Còn vì sao nó ít được PR vì nó được phân phối từ chủ đầu tư chứ không qua sàn và đã mở bán 2 đợt rồi. Có lẽ sang năm mới mở bán block còn lại (đang chờ ngầm hoá trụ điện cao thế).

Hạng D
29/12/14
1.776
7.862
113
Cám ơn thông tin của bác, em vẫn thích lavida nhất nhưng quá ít thông tin, hỏi sale thì mỗi ng nói 1 kiểu, khóa giỏ hàng là gì vậy bác? dự án đẹp vậy mà sao k thấy PR gì, sale cũng thờ ơ chả mặn mà lắm, ko săn đón như các dự án khác
Lavida là dự án rất tốt, cách làm Quốc cường là ko Pr rầm rộ, tự sale Pr, bh đóng giỏ hàng nên sale ko mặn mà nữa. Có điều, sang nhượng thì hiện vẫn sang nhượng bth. Điểm yếu là dự án này vay hơi khó, do chủ đầu tư liên kết với ngân hàng ko mạnh, scb và vp. Sắp tới Qc sẽ triển khai dự án Trần Trọng cung, thichd hợp đầu tư. Khi nào có thông tin em sẽ post bài lên cho các bác tham khảo.

• Like
Reactions: se7enseamen and M2C
M2C confirmed
Tập Lái
1/7/15
17
11
3
43
Lavida là dự án rất tốt, cách làm Quốc cường là ko Pr rầm rộ, tự sale Pr, bh đóng giỏ hàng nên sale ko mặn mà nữa. Có điều, sang nhượng thì hiện vẫn sang nhượng bth. Điểm yếu là dự án này vay hơi khó, do chủ đầu tư liên kết với ngân hàng ko mạnh, scb và vp. Sắp tới Qc sẽ triển khai dự án Trần Trọng cung, thichd hợp đầu tư. Khi nào có thông tin em sẽ post bài lên cho các bác tham khảo.
Đóng giỏ hàng là sao hả bác ơi?