Hạng B1
21/5/16
75
130
33
52
Mình mới lấy bằng ở trường Sóng thần ( Dĩ an, Bình dương) nên chia sẻ với các bạn nào chưa biết nhé.
Quá trình học và thi thì mình không nói, vì có quá nhiều bài viết rồi.
Vấn đề là ở chỗ : mình thi từ ngày 20 /5/2016 . Lúc thi xong nghe thầy nói, khoảng 20 ngày sau điện thoại lên cho thầy để biết coi có bằng chưa.
Mình canh đúng 20 ngày sau, điện lên cho thầy, thầy cứ nói chưa có , chưa có.. mình bực quá , điện thoại lên cho trường, trường lại chỉ xuống thầy, bótay..
Mình nghe nói thường khi thi xong, thầy hay lấy giúp bằng lái cho học viên , hòng có chút càfê. Chuyện đó mình cũng oki thôi, vì không đáng gì. Nhưng mình cứ chờ mãi , chờ mãi đến tận hôm qua là 22/6/2016 ( vì mình cần bằng lái gấp để lái xe đi công việc) .Điện thoại lại cho thầy, cũng vẫn chưa có.
Mình tức quá, chạy thẳng lên trường, gặp phòng đào tạo, may gặp cô kia , mình trình bày nhỏ nhẹ, nên cô ấy cũng nói thật: Bằng của khóa A ( khóa 68) có lâu rồi, chuyển qua bên bưu điện thị xã Dĩ an, A cứ chạy qua đó lấy. Mình chạy qua đó hỏi rồi đọc tên, trình chứng minh là Oki, không tốn 1 đồng 1 cắc nào hết, đầy đủ cả bằng lái và hồ sơ gốc.
Chuyện là có thể các thầy tranh thủ kiếm thêm, hay bận bịu quá, không lấy giúp học viên....
Nay mình chia sẻ để các bạn nào cùng học chung khóa với mình, chưa có bằng, hay các bạn học khóa sau , là các bạn cứ canh khoảng 20 ngày, rùi chạy thẳng lên trường hoặc qua bưu điện thị xã Dĩ an, đừng qua thầy chi cho mắc công.

Hạng B2
4/5/16
160
124
58
TPHCM
học ở Sóng Thần là ở đâu vậy bác? thời gian học bao lâu thì được thi ạ? em muốn đăng ký học mà nghe mấy chỗ thời gian thi tối thiểu 5 tháng lận, lâu quá !

Hạng B2
28/3/16
368
409
63
43
các bác cứ hóng mấy thằng thầy lái làm gì (theo đúng luật mấy chả đó ko có quyền cầm bằng của các bác vì ko có gì bảo đảm) 1 là trung tâm 2 là bưu điện 3 là lên tỉnh (sở) lấy
theo quy trình thi xong sát hạch viên ôm hồ sơ về, thời gian ra bằng là 15 ngày (trong 15 ngày này chỉ cần mấy ngày là có bằng rồi nhưng đợi xếp kí với lại mấy xếp hay đi công tác nên về lúc nào kí lúc đó + thêm tâm trạng xếp tốt thì kí nhanh xấu thì chả thèm kí đến cuối hạn mới làm). nếu sát hạch viên ở lại ăn nhậu để mấy em thi rớt qua đợt luôn thì trừ hao vài ngày mới ôm hồ sơ về nữa là tầm 20 ngày là có bằng
nếu chuyển bưu điện tính thêm mấy ngày nữa hoặc trung tâm lên tỉnh lấy bằng cũng thế
nên nhanh 15 - 20 ngày có chậm cũng ko quá 1 tháng đâu mí bác
đợt rồi anh em mới lấy bằng trên trung tâm của tỉnh thi xong đi theo sát hạch viên về gặp xếp in bằng kí luôn - 1 ngày có bằng :)

Hạng B1
21/5/16
75
130
33
52
học ở Sóng Thần là ở đâu vậy bác? thời gian học bao lâu thì được thi ạ? em muốn đăng ký học mà nghe mấy chỗ thời gian thi tối thiểu 5 tháng lận, lâu quá !
Trường dạy lái xe Sóng thần , Dĩ An , Bình Dương. Nghe có vẻ hơi xa , nhưng nếu nhà bạn ở Tân Bình , Bình Thạnh , Gò vấp... thì học ở đây rất oke, học tại trường , thi cũng tại trường nên rất dễ đậu. Ban cứ lên mạng nghiên cứu, nếu thích thì đến thẳng trường đăng kí, đừng qua thầy bà nào hết, bị ăn cò đó.
Không rõ qui định sau này ra sao, chứ ở đó nói chừng nào thi là thi, không có chuyện hứa hão, linh tinh.

• Like
Reactions: thayphongsongthan
Hạng B2
4/5/16
160
124
58
TPHCM
Trường dạy lái xe Sóng thần , Dĩ An , Bình Dương. Nghe có vẻ hơi xa , nhưng nếu nhà bạn ở Tân Bình , Bình Thạnh , Gò vấp... thì học ở đây rất oke, học tại trường , thi cũng tại trường nên rất dễ đậu. Ban cứ lên mạng nghiên cứu, nếu thích thì đến thẳng trường đăng kí, đừng qua thầy bà nào hết, bị ăn cò đó.
Không rõ qui định sau này ra sao, chứ ở đó nói chừng nào thi là thi, không có chuyện hứa hão, linh tinh.

Nhà em ở ngay cầu vượt Sóng Thần bác, em mới đi hỏi sáng nay ở gần Suối tiên thì được trả lời là giờ hồ sơ nhiều, tối thiểu 5 tháng mới được thi ! bên chỗ bác học bao lâu thì được thi ạ?

hồi sáng em cũng vô thẳng trường hỏi, vì đọc thấy lừa nhiều quá !

Hạng B1
21/5/16
75
130
33
52
sax , nhà ngay cầu vượt Sóng thần thì quá dễ dàng rùi, kế bên nhà mà. Bạn đi vào đường số 6 khu công nghiệp Sóng Thần đó, trường dạy lái xe to tổ chảng, hỏi ai cũng biết. Hồi kì mình học thì đúng 3 tháng là thi. Học phí hồi mình đi lấy bằng có xem thì thấy đang được khuyến mãi, hình như 5,5 tr trọn gói ( bao gồm cả lệ phí thi sát hạch). Nếu bạn đăng kí học thứ 7 và Chủ nhật thì thêm 500 ngàn nữa.( tiền ngoài giờ).
Học ở đâu cũng thế, cũng sẽ có tệ nạn phải cơm nước cho thầy, nhưng mình thì không, tiền cơm nước mình cứ bỏ bao thư đưa thầy, thầy thấy có tiền tươi, mừng chết bà, hi. Bạn đừng đưa 1 cọc, cứ bỏ mỗi bao 200 ngàn, mình đưa làm 3 lần , tổng cộng 600 ngàn, cũng bằng tiền vài bữa cơm hay 1 bữa nhậu, mà thấy thầy nhiệt tình hơn hẳn. hi. Nếu bạn có đi đăng kí học thì mình chỉ cho vài thầy uy tín và dễ chịu ( lưu ý vẫn đăng kí trong trường, nhưng khi đăng kí thì chọn thầy)

• Like
Reactions: thayphongsongthan
Hạng B1
21/5/16
75
130
33
52
  • Like
Reactions: BugattiVeyron
Hạng B2
cho mình hỏi ở trường này có cho thuê xe tập lái sa hình và tập lại ngoài đường trường không bạn, có thầy đi kèm không bạn , mỗi giờ bao nhiều ? mình có bằng rồi nhưng muốn tìm xe để dợt lại