Hạng B1
21/1/18
53
67
18

Chào các bác, em vừa hốt con Elantra, có biển số và giấy hẹn lấy cà vẹt và sổ đăng kiểm rồi, em nhờ bà chị đứng tên để có biển thành phố. Vậy khi lấy cà vẹt tự em cầm giấy hẹn đi lấy được ko hay phải có mặt của người đứng tên vậy các bác???

À nhân tiện các bác chia sẻ cho e biết về việc mình lấy sổ đăng kiểm có phải chờ đợi gì lâu ko ạ? Em chưa có kinh nghiệm mấy vụ này ạ hê hê.

Sau khi tổng hợp Mod edit lại nội dung trả lời cho câu hỏi lấy cà vẹt có cần người đứng tên đi theo không?

Lấy cà vẹt có cần người đứng tên đi theo không?

Theo ý kiến của các bác trên diễn đàn Os, khi đi lấy cà vẹt không cần người đứng tên đi theo mà chỉ cần mang CMND của người đó, nếu để thêm phần chắc ăn các bác nên cầm theo cả sổ hộ khẩu nữa là được. Khi đến đăng kiểm chỉ cần đưa giấy hẹn cà vẹt là xong. Một số bác thì khuyên chủ thớt nên mang theo cả giấy ủy quyền công chứng để tránh tình trạng gặp khó khăn trong quá trình lấy giấy tờ xe.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
19/6/18
406
1.354
93
44
Mang theo CMND người đứng tên. Hôm nào khó ở thì các chú có quyền không cho lấy

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
9/12/14
1.317
1.016
113
cầm cmnd của bà chị, cứng hơn chút cầm theo cái hộ khẩu có bác dẫn đường nữa bao chắc 1x.
đkiem thì chỉ cần đưa giấy hẹn kèm cavet là xong. ko cần bác hướng dẫn. đợi khoảng 30', trạm nào đông wá thì hên xui :)

• Like
Hạng D
25/8/16
2.750
5.756
113
cầm cmnd của bà chị, cứng hơn chút cầm theo cái hộ khẩu có bác dẫn đường nữa bao chắc 1x.
đkiem thì chỉ cần đưa giấy hẹn kèm cavet là xong. ko cần bác hướng dẫn. đợi khoảng 30', trạm nào đông wá thì hên xui :)
Bác này nói gần đúng, hôm nào mấy chú khó ở thì đòi thêm cái giấy uỷ quyền có công chứng. :D
Xe em bà xã đứng tên nên em đem 2 cmnd + hộ khẩu + giấy đkkh + bla bla là mấy anh cho lấy. Cả 2 lần 2b+4b.

Hạng D
9/12/14
1.317
1.016
113
Bác này nói gần đúng, hôm nào mấy chú khó ở thì đòi thêm cái giấy uỷ quyền có công chứng. :D
Xe em bà xã đứng tên nên em đem 2 cmnd + hộ khẩu + giấy đkkh + bla bla là mấy anh cho lấy. Cả 2 lần 2b+4b.
oh yeah, đội vợ lên đầu trường sinh bất "tử" :D

Hạng D
25/8/16
2.750
5.756
113
Còn cách hay hơn là lên đưa giấy hẹn cho cái em vnpt ngồi đối diện mấy chú(kiêm luôn ép plasitc ở 282) + tiền chuyển fax nhanh là cavet về tới nhà khỏi rắc rối. Hiện nay em thấy cách này là nhanh và tiện nhất. Không biết chỗ khác có không chứ ở 282 thì thấy ai cũng làm

• Like
Reactions: xuantho05
Hạng B1
21/1/18
53
67
18
Em cũng lấy cà vẹt ở 282 đó các bác. Còn phải qua 79 Thủ Đức lấy sổ đăng kiểm. Làm biếng nhờ hyundai lấy luôn cho khỏe nhưng mà họ ko làm hê hê

Hạng D
21/3/08
4.826
4.288
113
hcm
Về nguyên tắc thì bác chả được phép lấy cái cavet đó, còn thực tế thì phải đến thực tế mới biết. Theo em thì bưng bà chị theo là chắc mẵm! Còn người chung khẩu thì lấy ok, trừ ba cái hộ chiếu, visa...

• Like
Hạng B2
19/6/18
406
1.354
93
44
Nhà giàu mới khổ như vậy. Các anh nhà nghèo đã có nhân viên bank đi nhận giúp :p

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Tốt nhất đưa giấy hẹn cho bà chị. bữa nào dảnh đi ngang qua thì ghé vô lấy. Em mấy đời xe nhờ đăng ký dùm toàn vậy. Bữa nên Nơ trang long thấy có người nên lấy dùm mà mấy ảnh ko cho. thấy cãi nhau ủm tỏi trên đó

• Like