Tập Lái
29/2/08
21
0
0
360.yahoo.com
Đề tài lẫy chuyển số không mới nhưng em muốn lưu ý các bác là hệ thống các đại lý của Honda mà cụ thể là bộ phận kỹ thuật không chuẩn.
Cụ thể, gần đây em có tranh cãi với một số bác trên OF về vấn đề ấn lẫy sang số khi đang đi ở vị trí D. Thực tế em cũng chẳng nghĩ ra, tình cờ đang xuống dốc em có nhấn lẫy sang số thì vẫn thấy chuyển số. Ngạc nhiên vì chỉ ở chế độ S mới sang số được, nên khi về nhà xem lại quyển hướng dẫn theo xe thì có mô tả rõ về chế độ D khi sang số. Chỉ khác ở S là khi nhấn ga thì lập tức xe về chế độ D tự động. Thực ra cái này hữu ích khi đổ đèo, hoặc các trường hợp muốn giảm tốc độ bằng hộp số.
Vấn đề nóng bỏng ở chỗ khi hỏi lần lượt các đại lý Honda (Tây Hồ, Mỹ Đình) đều nhận được câu trả lời: lần đầu tiên nghe thấy? hay anh mang xe đến kiểm tra? Em không tin là xe mình có lỗi, hơn nữa sách đã in như thế rồi. Trong khi một số bác cũng lấy xe đời 2008 không sang số được khi ở vị trí D.
Hôm nay em quyết định hỏi tư vấn kỹ thuật của nhà máy, đầu tiên chú này cũng kêu là không được, nhưng em vẫn vặn vẹo buộc chú phải hỏi nơi khác và nhận được câu trả lời (có thể coi là chính thức của Honda) đối với đời xe civic 2008 nhận từ tháng 5 trở đi mới thực hiện được chuyển số ở vị trí D. Còn lại trở về trước chỉ có S mới thực hiện được chuyển số.
Cách phân biệt, khi đang đi ở D, sang số, trên đồng hồ sẽ hiện 1, 2, 3.. chứ không hiện M1, M2 như chế độ S.
Tóm lại vẫn tự lực mày mò rồi trao đổi với các bác là chính, hỏi đến đại lý cũng trả biết gì hơn.

jan
Hạng B2
23/2/08
248
0
16
Hà Nội
RE: Lẫy chuyển số thực hiện ở vị trí D

Ủa, nói vậy tức là D với S ở các xe từ tháng 5 trở đi là như nhau hở các bác. Vậy hóa ra S để làm cảnh à? Theo các bác như vậy là hiện đại hơn hay là lại thêm 1 lỗi nữa của Civic liên doanh?

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh

hehehe, xe em đấy các bác ạ . để D vẫn + - ầm ầm

Hạng B2
7/6/08
428
102
43
42

Xe tớ cũng thế, hôm nọ đi trên Nguyễn Văn Linh, buồn tình bấm - trên tay lái khi chạy D, vẫn thấy hiện lên là giảm số, nhưng chỉ thể hiện số 4, chứ không thể hiện M4

Tập Lái
29/2/08
21
0
0
360.yahoo.com

không phải S để làm cảnh, khác nhau chứ. Ở S hoàn toàn chủ động cho bác tài về tăng giảm số, bác có thể đi số 1 mà vòng tua máy lên quá 200o vẫn không chuyển số. Lúc đó trên mặt đồng hồ hiện M1. Trong khi đang đi ở D, ví dụ xuống dốc hoặc đang phi nhanh, bác muốn hãm bớt tốc độ bằng động cơ (kiểu như lên dốc số nào thì xuống số đó) ấn lẫy - trên đồng hồ sẽ hiện tương ứng số bác đang đi, chỉ không có chữ M đằng trước, 2,3.... và chỉ nhấn ga thì ngay lập tức lại về chế độ tự động D. Em nghĩ cái này là cải tiến của đời 2008, đâu phải là lỗi xe. Lỗi ở đây là HD không ra thông báo gì cả, đến ngay kỹ thuật các đại lý ủy quyền còn không biết để giải thích cho khách hàng nữa là

Hạng B2
7/6/08
428
102
43
42

Các bác ơi, chịu khó đọc kỹ hướng dẫn sử dung trước khi dùng nha!
- Khi ở (D) mode, bạn có thể chuyển số tới lủi, màn hình chỉ thể hiện [ vd bạn chuyển về số 3 thì màn hình có ( 3 )] và tự động chuyển về (D) khi bạn không sử dụng số tay trong một khoảng thời gian dài sau đó
- Khi ở (S) mode, bạn có thể chuyển số tới lủi, màn hình thể hiện [ vd bạn chuyển về số 3 thì màn hình có ( M3 )] và không tự động chuyển về (D) khi bạn không sử dụng số tay trong một khoảng thời gian dài sau đó

Tập Lái
2/7/08
33
0
0

Hôm qua e vừa lấy xe chắc chắn 100% D có thể dùng lẫy chuyển số đc vì mải xem có hay ko mà tông luôn vào một thằng xe máy thế mới đau may no ko sao và xe e cung ko sao..........
hihihi

Tập Lái
10/7/08
21
0
0

Trích đoạn: hoacomay
Theo em đây là cải tiến của phiên bản 2008 chứ không phải lỗi. Một cải tiến đáng đồng tiền bát gạo

bác phân tích thử giúp em là cải tiến được gì ạ, chứ bác nói chung chung em chẳng hiểu gì cả [8|][8|][8|]