Tập Lái
17/1/17
30
21
8
54
Chào các bác Oser

Lễ 30/4 năm nay em dự định đi Phan Rang, em phân vân không biết nên đi hướng QL1A (Cao tốc HCM-LT-DG, QL1A, Phan Thiết, Phan Rang) hay đường ven biển (HCM-LT, QL51, Long Hải, Hồ Cóc, QL55, Lagi, Mũi Né, Bàu Trắng, Phan Rang)?

Bác nào đã từng đi 2 cung đường trên cho e chút tư vấn về khoảng cách, chất lượng đường, thời gian di chuyển, chỗ nên nghỉ chân và chỗ nên đến ở Phan Rang. Em đi Phan Rang lần đầu nên không cso thông tin nhiều về nơi đây, chỉ đọc qua các bài viết du lịch PR.

Cảm ơn các bác

PS: Dự định khởi hành SG lúc 1h30 chiều T7 (29/04/2017) tối khuya T7 đến PR, có bác nào cùng KH đi PR có thể hẹn nhau trên đường hoặc khi đến PR giao lưu với GĐ em cho vui ạ

Hạng C
24/11/16
617
439
63
Đi thời gian đó thì cứ ql1 mà tiến thôi bác, qua phan thiết thích thì đi đường biển (xa và lâu hơn nhiều, nhưng đường và cảnh đều đẹp)!
Nếu đi sáng sớm thì hãy đi đường biển sẽ đẹp hơn!
Tiện thể cho mình hỏi luôn là xuất phát từ SG lúc rạng sáng thì ăn sáng ở đâu ngon nhỉ (Từ Phan thiết đến phan rang)! Mình đi đường ven biển!

• Like
Reactions: Langtu_saigon
Hạng D
16/8/09
3.153
2.961
113
QL1A đương nhiên gần hơn nhiều.
Đường còn lại có biển để gia đình ngắm.
Chất lượng như nhau trừ đoạn Lagi (ĐT709 - Nguyễn Chí Thanh) ổ gà liên tục.
Ăn trưa Phan thiết xong đi Bàu Trắng > Phan rang.
Cơm gà Đức - Phan rang
Lễ 30/4 SG đi Phan Rang: Nên đi QL1A hay đường ven biển

Chào các bác Oser

Lễ 30/4 năm nay em dự định đi Phan Rang, em phân vân không biết nên đi hướng QL1A (Cao tốc HCM-LT-DG, QL1A, Phan Thiết, Phan Rang) hay đường ven biển (HCM-LT, QL51, Long Hải, Hồ Cóc, QL55, Lagi, Mũi Né, Bàu Trắng, Phan Rang)?

Bác nào đã từng đi 2 cung đường trên cho e chút tư vấn về khoảng cách, chất lượng đường, thời gian di chuyển, chỗ nên nghỉ chân và chỗ nên đến ở Phan Rang. Em đi Phan Rang lần đầu nên không cso thông tin nhiều về nơi đây, chỉ đọc qua các bài viết du lịch PR.

Cảm ơn các bác

PS: Dự định khởi hành SG lúc 1h30 chiều T7 (29/04/2017) tối khuya T7 đến PR, có bác nào cùng KH đi PR có thể hẹn nhau trên đường hoặc khi đến PR giao lưu với GĐ em cho vui ạ

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
17/1/17
30
21
8
54
Bác nào có thể cho em biết cụ thể xa hơn bao nhiêu km hoặc chạy xe thì lâu hơn bao nhiêu giờ không ạ?

Em thi thoảng hay đi Mũi Né bằng đường ven biển, chạy tầm chiều và tối đường đẹp, vắng rất phê, em ít chạy đường QL1A lắm. Không biết chạy QL1A đoạn Biên Hòa đến Phan Rang có nhiều container như đoạn SG-BH không các bác, em rất không thích khi chạy chung với các chú "hung thần" này.

đi đường biển (xa và lâu hơn nhiều, nhưng đường và cảnh đều đẹp)!.

Hạng D
16/8/09
3.153
2.961
113
Bác nào có thể cho em biết cụ thể xa hơn bao nhiêu km hoặc chạy xe thì lâu hơn bao nhiêu giờ không ạ?

Em thi thoảng hay đi Mũi Né bằng đường ven biển, chạy tầm chiều và tối đường đẹp, vắng rất phê, em ít chạy đường QL1A lắm. Không biết chạy QL1A đoạn Biên Hòa đến Phan Rang có nhiều container như đoạn SG-BH không các bác, em rất không thích khi chạy chung với các chú "hung thần" này.
Tập làm quen với Google maps đi bác @Langtu_saigon

• Like
Reactions: Langtu_saigon
Hạng F
14/3/13
5.958
140.517
113
Phong Lăng Độ
Đi thời gian đó thì cứ ql1 mà tiến thôi bác, qua phan thiết thích thì đi đường biển (xa và lâu hơn nhiều, nhưng đường và cảnh đều đẹp)!
Tiện thể cho mình hỏi luôn là xuất phát từ SG lúc rạng sáng thì ăn sáng ở đâu ngon nhỉ (Từ Phan thiết đến phan rang)! Mình đi đường ven biển!
Vừa qua phan thiết 3km tới cầu phú long bên phải, ăn bánh hỏi lòng heo Huyền

• Like
Reactions: decalink
Hạng D
14/11/10
3.027
4.457
113
HCM
Hội Grandis cũng xuất phát đi PHan Rang sáng sớm 29-4 theo đường ven biển !

https://www.otosaigon.com/threads/caravan-ninh-chu-phan-rang-29-4-1-5-2017-grandis.8783925/page-9

• Like
Reactions: decalink
Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38

Xa hơn 30 km

Chậm hơn 2h up

Nếu đi ven biển thì xuất phát sáng chứ 1h chiều mới xuất phát thì nên đi QL1

4/2/15
253
292
63
Chào các bác Oser

Cảm ơn các bác