Tập Lái
10/6/16
35
18
8
35
Lên đời xe Innova, đăng kiểm như thế nào các bác?
E đăng bài nhờ các bác tư vấn giúp. Chả là năm 2016 e có mua chiếc Toyota Innova đời 2007 bản J lên G và lên form 2013 (gồm đèn, nắp capo, cản trước, bánh xe) . Trước khi mua xe vì ít kinh nghiệm nên e không để ý tới vấn đề đăng kiểm, khi mua về nghe mn nói e mới biết. Cuối năm 2016 e có nhờ 1 người quen dẫn đi đăng kiểm, vì có người quen nên xe e qua. Đến lượt đăng kiểm năm nay, do chủ quan nên e mang xe đi đăng kiểm hơi trể mà lại không nhờ đc ai giúp nên xe e không qua đc.[pagebreak][/pagebreak]

Bác nào biết cách chỉ giúp e với :
E cũng đang nhờ người quen nhưng năm nay thấy khó quá, có 1 số người thì bảo nhờ đc nhưng lại tốn rất nhiều tiền (hay e chưa đi đúng đường hả các bác)
Hoặc nếu nhờ không đc hay mất nhiều t quá e tính xuống lại đời xe nhưng không biết mước giá xuống (gồm đèn, nắp cabo, cản trước) là bao nhiêu. xe e mua đã hớ rồi, đc vẽ bên ngoài đẹp đẹp giờ lại bị rơi vào thế này.
Bác nào có kinh nghiệm tư vấn e với ạ!

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
J 2007 lên E 2013 thì chỉ đổi tí ở đèn, vỏ tôn. Nếu kích thước bên ngoài, mâm vỏ vẫn đúng thì có lý do gì không đăng kiểm được đâu. Chưa kể đăng kiểm lần trước đã chụp hình xe trong giấy rồi mà. Bác thử đi trung tâm đăng kiểm khác trước đi xem sao.

Tập Lái
10/6/16
35
18
8
35
E đã thử đk chỗ khác nhưng vẫn không đc bác ah. bên đk họ vẫn bảo là đèn xe, cản và nắp capo ko theo đúng thiết kế xe

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
E đã thử đk chỗ khác nhưng vẫn không đc bác ah. bên đk họ vẫn bảo là đèn xe, cản và nắp capo ko theo đúng thiết kế xe
Mấy bác độ xe trước khi đăng kiểm thường vào gara thuê mấy món đó thay vào. Đăng kiểm xong lắp lại đồ của mình.
Nghe vậy nhưng chưa thử bao giờ. Bác chủ tìm hiểu xem.

Hạng D
10/3/17
1.147
1.196
113
Mình làm hồ sơ xin thay đổi thiết kế xe không được hả bác? như vụ gắn thêm baga mui, cản sau này nọ...

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
cứ vào đăng kiểm bình thường. Ai nói ko được thì xì $ cho người đó. Làm việc trực tiếp luôn cần gì nhờ vả qua lại còn tốn tiền hơn

Tập Lái
10/6/16
35
18
8
35
cứ vào đăng kiểm bình thường. Ai nói ko được thì xì $ cho người đó. Làm việc trực tiếp luôn cần gì nhờ vả qua lại còn tốn tiền hơn
Bên trong đk có camera, e ko dám xì mà chắc họ cũng ko dám lấy bác ah, với lại xì cũng ko biết xì bn, chứ 1 lần ra vô e tốn tới 340k tiền phí

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Bên trong đk có camera, e ko dám xì mà chắc họ cũng ko dám lấy bác ah, với lại xì cũng ko biết xì bn, chứ 1 lần ra vô e tốn tới 340k tiền phí
Ở mấy quán cà phê trước trung tâm đăng kiểm thường có nhiều ông chuyên làm 'dịch vụ' nhanh gọn. Bác thử hỏi thăm trước coi sao, chắc chắn sẽ tốn $ để qua đăng kiểm nhưng không biết bao nhiêu.

• Like
Reactions: Hungphandl