Hạng D
15/9/08
2.038
2.209
123
Bền thì ok nhật làm "bền", em không biết đồ nhật sao. Giờ nhà em sau khi mê hàng máy móc/gia dụng (mua ở nhật ship về VN) thì qua mua hàng Pháp/Đức thì thấy anh Nhật vẫn chưa có tuổi....
Ai cũng biết xe cub 50 hay dream II thần thánh bền hơn Air Blade hay SH gì đấy mà giờ các bác có ai đi Cub 50 hay Dream II nữa không, hay lúc mới ra tay ga chạy dây đai thì ai cũng bảo mau hư/khó sửa/sửa mắc hơn xe số --> tới h thì sao ? Ai "nghèo" mới đi xe số (không nói dạng Exciter hay PKL)
Do dân VN xe hơi vẫn còn là xa xỉ & "Tâm lý ăn chắc mặc bền" chứ khi đời sống lên em cũng nghĩ như Âu - Mỹ thôi. (như dân China thì Lexus tuổi tí so với mấy anh kia)
Ngay cả sếp Lexus còn mong muốn phấn đấu để "đẳng cấp" = Merc, BIM cơ mà.
P/S: Nếu thu nhập em không ổn định và lâu lâu có "1 cục" em sẽ mua Lexus, còn nếu đều đều thì Merc - BIM thẳng tiến (em nghe review porschecòn bền hơn Merc BIM nhiều)

Bác nói cái này ko đúng, nhà Boss em xài đồ Đức : Máy Giặt, tủ lạnh, (Bosch) , bàn ngồi Toilet ( auto) của Đức luôn mà cùi bắp hết chỗ nói
Máy giặt mới 2 năm tự nhiên lăn đùng ra chết, kêu thợ vào potay bán ve chai 100K
Tủ lạnh: Lâu lâu tự nhiên đá ko đông , kêu chính hảng vào sửa , 2 ngày mới vào , chọt cái gì đó 5ooK chạy ok. tháng sau bị lại y vậy
Bàn ngồi : lâu lâu mất chế độ tự động , alo chính Hãng , thợ đến chọt vài cái chạy lại 500K , vài bữa bị lại . Chán quá ổng đổi qua hàng Japan...cho nó lành

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Cuối cùng Lexus cũng biết mình là ai chứ không ảo tưởng nữa à?. Lúc trước giá bằng thằng S mà.

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Đề nghị admin xác minh tính trung thực của nick quangnguyen3105. Ko biết bác là thành viên hay seeder của Lex nữa. Hãy để anh em bình luận khách quan, đừng dắt mũi kiểu trẻ con như thế.
Tồ lô!

Hạng B2
23/7/17
155
123
83
Xe sang gì mà bóng dây tóc thô thế. Mà em thích lexus thật.

otosaigon_lexus-es-15-jpg.1806281

Phải được cặp mắt kim cương con ES300h, option F Sport nữa thì mới đáng nâng cấp dòng này để tạo sự khác biệt chứ...lexus dìm thị trường Việt Nam quá

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Phải được cặp mắt kim cương con ES300h, option F Sport nữa thì mới đáng nâng cấp dòng này để tạo sự khác biệt chứ...lexus dìm thị trường Việt Nam quá
Thực ra em thấy để vậy hợp lý hơn, giá đỡ lên cao, mấy option đèn, rồi cam360 hồi đầu nhìn thích sau chẳng dùng lại thấy phí tiền, mà tiền thì mình mua 1 lại bị nhân thuế lên 3, cảm thấy phí 3 lần tiền.
Vừa thấy thaco đăng bán con 520i mà máy 170hp từ đời tống hồi con 118i cũng giá 2.4 rồi, giá này là ổn áp, cao quá lại phí tiền.

• Haha
Reactions: Khanhngo2212
Hạng C
17/8/18
735
348
98
Thực ra em thấy để vậy hợp lý hơn, giá đỡ lên cao, mấy option đèn, rồi cam360 hồi đầu nhìn thích sau chẳng dùng lại thấy phí tiền, mà tiền thì mình mua 1 lại bị nhân thuế lên 3, cảm thấy phí 3 lần tiền.
Vừa thấy thaco đăng bán con 520i mà máy 170hp từ đời tống hồi con 118i cũng giá 2.4 rồi, giá này là ổn áp, cao quá lại phí tiền.
Đây là bản base roi, giờ thêm option thì thêm tiền, mà thêm tiền nữa thì khó cạnh tranh.