Hạng D
16/5/11
1.805
99
48
Lexus GS thế hệ mới lộ diện</h1> Thế hệ GS thứ 4 mang triết lý thiết kế mới của hãng xe sang Nhật Bản. Lưới tản nhiệt sẽ là điểm nổi bật cho tất cả các mẫu Lexus tương lai.</h2> Những hình ảnh rò rỉ xuất hiện trên tờ China Car Times trước khi GS chính thức trình làng. Đại diện của Lexus ở Trung Quốc, ông Ming-Jou Chen xác nhận về mẫu sedan sang trọng thế hệ thứ 4 này. GS cạnh tranh trực tiếp với các đối thủ BMW serie 5, Mercedes E-class và Audi A6.
Lexus dự kiến sẽ có bản chạy xăng thông thường, phiên bản F hiệu suất cao, và cả phiên bản hybrid. Mẫu GS mới cũng sẽ ảnh hưởng đến tương lai của thương hiệu Lexus bởi được coi như "kim chỉ nam" trong triết lý thiết của hãng này. Lexus xây dựng GS trên cơ sở mẫu concept LF-Gh ra mắt tại triển lãm ôtô NewYork đầu năm nay.
LF-Gh (Lexus Future Grand touring Hybrid) có đường nét mạnh bạo hơn dòng GS hiện tại, nằm ở những chi tiết như lưới tản nhiệt dạng vỏ sỏ rộng và sâu. Hai hốc gió góc cạnh và đèn pha ẩn vào trong thân xe. Có thể thấy LF-Gh ảnh hưởng khá nhiều từ siêu xe LF-A.
Chiều dài tổng thể của LF-Gh là 4.890 mm, rộng 1.870 mm và cao 1.450 mm. Như vậy mẫu mới dài hơn 40 mm, rộng hơn 50 mm và cao hơn 20 mm so với GS hiện tại.
GS cùng với RX là những dòng xe Lexus rất được ưa chuộng tại Việt Nam.
Lexus GS thế hệ mới lộ diện!Đẹp.

Hạng D
16/5/11
1.805
99
48
Em nhìn phia sau logo bị dán hình chữ thập cứ tưởng Chevrolet chứ.:D:D. Nhưng công nhận em này đẹp.
. Pô sau giống em 460 quá.

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
đẹp ???? với giá tiền ngang ngửa bim 5 và mẹc E thì em này nhìn quá nản luôn , quá tầm thường khi so với xe đức , đúng chất toyota , bình dân trên mọi phương diện .

Hạng D
2/11/07
2.013
39
48
32
em ơi Hà Lội phố
cái đít xe nhìn quá giống Huyndai, Kia. đầu xe trực diện thì khá giống Scion TC 2011 hàng bình dân. em bó tay em này luôn. GS cũ đẹp thì em thấy em này quá xấu

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/1/11
1.025
2
0
34
Xấu hơn đời cũ, nhìn cứ tưởng xe tàu, có cái đèn sau đẹp vì bắt chước y chang con bmw x1

Hạng D
26/11/09
1.054
882
113
Bà Rịa
canadabuon nói:
đẹp ???? với giá tiền ngang ngửa bim 5 và mẹc E thì em này nhìn quá nản luôn , quá tầm thường khi so với xe đức , đúng chất toyota , bình dân trên mọi phương diện .
Chuẩn bác. giá thì ngang ngửa mà nhìn Mec E và Bim 5 đẳng cấp hơn rất rất nhiều. e này nhìn thậm chí còn thua cảu GS hiện tại.hixhix. Gs là dòng Sport mà nhìn ko có gì ấn tượng.:(

Hạng D
16/5/11
1.805
99
48
Các bác chê em nó dữ quá. Sedan Lexus em lại thích con này nhất ạ.

Hạng C
17/2/11
614
30
28
thangtnl nói:
Nhìn đuôi thì liên tưởng Sonota, nhìn đầu thì tưởng Accord phiên bản mới.

Hết đường nét tròn chuyển qua đường nét nhọn.

:D:D
Em lại liên tưởng đến cái món ấy cơ :D