Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
13/9/07
676
0
16
hà nôi
dantri.com.vn
Thương hiệu xe hạng sang của tập đoàn Toyota đã và đang khẳng định đẳng cấp của mình qua những sản phẩm như LS460hL, IS350, LF-A, LF-C… Lần này cái tên mà Lexus dùng để khẳng định thương hiệu là một chiếc sedan hạng sang LS600hL.
Lexus LS 600h L

Mọi người biết đến BMW và Mercedes như là hãng xe hạng sang đứng ở hai vị trí đầu tiên trong thế giới xe, Lexus lại mọi người biết đến như hãng xe hạng xe lớn nhất châu Á và là đối trọng của BMW và Mercedes trong phân khúc những chiếc xe dành cho các VIP. Ngay từ ngày thành lập Toyota đã xác định nhiệm vụ của Lexus là phục vụ những vị khách đặc biệt, những người bỏ tiền ra để mua những chiếc xe hiện đại về công nghệ, sang trọng về kiểu dáng và nội thất. Có lẽ vì thế mà trong những năm gần đây Lexus liên tục dành được những giải thưởng và các danh hiệu trên thị trường lớn nhất thế giới, những danh hiệu như “xe hạng sang được ưa chuộng nhất”, “những chiếc xe đáng tin cậy nhất”… Khách hàng biết và chọn BMW hay Mercedes vì truyền thống, thương hiệu và đẳng cấp, nhưng khách hàng lại biết và chọn Lexus vì những chiếc Lexus được trang bị những công nghệ thuộc hàng tiên tiến nhất thế giới.
Năm 2002 BMW đưa ra thị trường phiên bản mới dòng xe sang nhất của mình, ngay lập tức những chiếc 7-Series đã tạo dựng được vị trí của mình. Sau 3-4 năm đứng sau BMW ở dòng xe sang trọng nhất của mình, năm 2006 Mercedes cũng đưa ra phiên bản nâng cấp của chiếc S-Class, ngay lập tức chiếc S-Class thế hệ mới đã dành lại thị phần và buộc BMW phải đưa ra đề án nâng cấp chiếc 7-Series một lần nữa để cạnh tranh với S-Class mới. BMW và Mercedes đã có những bước đi rất mới nhằm khẳng định vị trí hai hãng xe hạng sang lớn nhất thế giới, Lexus cũng đã có nhứng bước đi đầu tiên để giữ vị trí mà họ có. Những bước đi chủ yếu của Lexus nhằm nâng cấp công nghệ chiếc xe, mà tiêu biểu là chiếc LS460hL. Nhưng trước những bước đi dài của BMW và Mercedes Lexus nhận thấy họ cũng không thể chỉ dừng ở việc nâng cấp công nghệ mà cần phải nâng cấp cả kiểu dáng và nội thất những chiếc sedan sang trọng của mình. Và LS600hL đã ra đời.

Lexus LS 600h L

Là phiên bản cao cấp hơn LS460hL nên LS600hL cũng trang bị những công nghệ mới, thiết kế mới, kiểu dáng và nội thất sang trọng hơn. Những công nghệ tiên tiến nhất mà Lexus có đều được ứng dụng vào LS600hL, động cơ Hybrid, đèn pha công nghệ mới, hệ thống dẫn đường mới…
Động cơ Hybrid
Trái tim của LS600hL là động cơ V8 có dung tích xi lanh lên đến 5 lít, kết hợp với động cơ xăng này là động cơ Hybrid V12 cung cấp cho xe công suất 438 mã lực, với sức mạnh động cơ như vậy LS600hL chỉ mất 5,5 giây để tăng tốc từ 0 lên 100km/h. Động cơ V8 trên LS600hL sử dụng công nghệ bơm xăng điện tử mới nhất của Toyota mang tên Variable Valve Timing (VVT-iE), sự kết hợp giữa động cơ xăng và động cơ Hybrid giúp xe tiết kiệm nhiên liệu hơn, hoạt động ổn định hơn và cũng bảo vệ môi trường tốt hơn. Với một galon nhiên liệu chiếc xe sẽ đi được 32 dặm khi đi trong thành phố và 35 dặm khi đi trên xa lộ.
Lexus LS 600h L

Ngoài phiên bản kết hợp giữa động cơ xăng và động cơ Hybrid Lexus còn đưa ra thêm phiên bản động cơ chạy hoàn toàn Hybrid. Nguồn điện mà Lexus sử dụng trên LS600hL là loại pin 288 volt, ngoài nguồn pin trên còn một nguồn 12 volt cung cấp cho những chức năng cơ bản. Công suất tối đa mà động cơ Hybrid này có được là 220 mã lực.
Sang trọng từ kiểu dáng đến nội thất
Lưới tản nhiệt trên LS600hL không khác nhiều so với LS460, vẫn lưới tản nhiệt lớn với logo ở giữa. Hai đèn pha lớn của LS600hl cũng là một trong những điểm thay đổi lớn, thay vì một pha lớn là ba pha nhỏ, ba đèn pha trên LS600hl giúp tầm nhìn của lái xe được đảm khi vào cua, khi vào cua ba đèn pha sẽ tự động diều chỉnh góc chiếu sáng theo ba góc. Lazăng của LS600hL là loại lazăng bẩy chấu, thiết kế chắc chắn thường thấy ở các dòng sedan hạng sang. Là một chiếc xe sedan hạng sang và khá “ngoại cỡ” nên lazăng của LS600hL cũng phải lớn để phù hợp với xe, cỡ lazăng mà Lexus sử dụng là loại lazăng 19inch. Kiểu dáng LS600hL mang những nét thiết kế giống như LS460, dáng thiết kế chắc, dài, cửa sau lớn.

Lexus LS 600h L

Để nói vắn tắt về nội thất LS600hL chúng ta có thể dùng hai từ sang trọng và hiện đại. Chiếc xe được trang bị những công nghệ tối tân nhất mà Toyota đã nghiên cứu và phát triển, hệ thống dẫn đường bằng GPS với màn hình LCD lớn, những nút chức năng to và rõ ràng. Nhưng cũng giống như những xe sedan sang trọng khác, mọi tiện nghi tối ưu đều được đặt ở hàng ghế dành cho những VIP ngồi, hai chiếc ghế sau của LS600hL lớn và được bọc da thật, khoang “hành khách” của LS600hL rộng nên Lexus đã trang bị những chiếc ghế có thêm bộ phận bên dưới mở ra để người ngồi sau có thể thoải mãi như nằm trên giường trong khách sạn. Giữa hai chiếc ghế là một hòm trong những tiện nghi đáng kể nhất dành cho các VIP ngồi sau, một màn hình LCD nhỏ để có thể theo dõi tình trạng hoạt động của xe, một tủ rượu nhỏ, một chiếc bàn gấp nhỏ. Trước vị trí ngồi của hàng ghế sau là một màn hình LCD khá lớn, khi có nhu cầu các VIP chỉ cần nhấn một nút nhỏ ngay lập tức màn hình này sẽ mở xuống.

Lexus LS 600h L

An toàn
Lexus LS600hL là một trong những sedan sang trọng và an toàn nhất, xe được trang bị một hệ thống cảnh báo nguy hiểm, những túi hơi có độ nhạy cao được bố chí khắp xe. Thêm vào đó là khả năng tự nhắc nhở khi người ngồi trên xe quên không thắt dây an toàn, hệ thống cảnh báo khi lái xe trong trạng thái buồn ngủ…
Lexus LS 600h L

Không phải là một dòng xe xa lạ nhưng những gì mà LS600hL có là những gì mà bất cứ một sedan nào cũng mong muốn, những chiếc xe thuộc dòng LS của Lexus luôn xứng đáng đề làm đổi thủ của những chiếc 7-Series của BMW hay S-Class của Mercedes. Đắng cấp là từ mọi người vẫn nói về 7-Series và S-Class, đẳng cấp cũng là từ mà mọi người nhớ đến khi ngắm nhìn những chiếc xe dòng LS của Lexus và với LS600hL thì một lần nữa Lexus lại khẳng định được rằng mình là một trong những thương hiệu xe hạng sang lớn nhất thế giới.

Lexus LS 600h L
:D

Tập Lái
24/5/07
47
0
6
RE: Lexus LS 600h L

bài review rất chi tiết và tỉ mĩ.xem xong từ kẻ ngoại đạo cũng muốn là fan Lexus.xe này nội và ngoại thất ko có jì để chê(đặc biệt là nội thất nhìn rất sang trọng và tiện nghi) ngoại trừ bộ lazăng nhìn ko được hợp cho lắm.

Hạng B2
26/4/08
146
0
16
Xứ Nghệ

Nhìn nội thất đep quá nhỉ ,còn ngoại thất thì bình thường ,ngocanhnb viet bài tỉmỉ có hình ảnh chi tiết nhỉ

Hạng D
8/4/07
1.075
0
0

Hôm nọ ngay góc NGuyễn Trãi -Cống Quỳnh em nhìn thấy một cảnh hài vãi.
1 em LS460L chạm nhẹ vào em xiclo. Túi khí bung khí thế luôn còn xiclo thì..........nhởn nhơ chạy tiếp.
Không biết xe của bác nào trên OS . ^____^

Hạng D
8/4/07
1.075
0
0

Trong Manual của em này thì khuyên nên thay pin nhiên liệu định kì 5năm/1lần.
Giá thay cũng không đắt lắm. Chỉ tầm 6K.

Hạng C
13/9/07
676
0
16
hà nôi
dantri.com.vn

em xin lôi bác love_BMW bác bảo nội thất của em LS600hl giống LS460 thì chứng tỏ bác chả biết tí gì về em nó cả bác chỉ đoán mò thôi mò thôi thế bác đã được nhìn thấy em nó ngoài đời chưa mà bác bảo là giống:)nhừng điều em vừa nói chỉ là góp ý em có sai sót gì mong bác bỏ qua cho

Hạng C
23/4/08
580
2
18
TP-HCM

Trích đoạn: Love_BMW

Bác này chắc dịch ở đâu thì phải linh tinh quá nhất là ở đoạn Hybrid(Ngoài phiên bản kết hợp giữa động cơ xăng và động cơ Hybrid Lexus còn đưa ra thêm phiên bản động cơ chạy hoàn toàn Hybrid, rồi động cơ hybrid v12) nói thật nếu tự viết thì bác chẳng hiểu cái j. Nội thất LS 600hl cũng giống hệt LS 460L chứ cũng chẳng khác j.E còn chưa bắt giò mấy cái sai linh tinh như 460hl ...

Nếu bác cảm thấy mình hiểu biết.... nhiều hơn người khác thì mong bác trình bày cho anh em hai lúa chúng em mở mang đầu óc đi ạ rồi tự mọi người sẽ biết được sự am hiểu của bác !!! Thân

Hạng C
11/7/06
732
9.532
93

Dạ ở băng ghế sau thì giống hệt ah e đánh giá theo ảnh bác post, e thì cũng chỉ được lái LS 460 L thôi, nếu bác vào web của Lexus thì bác cũng biết là nó chẳng khác gì nhau nếu cùng là full options, những ảnh nội thất bác post ở trên giống hệt con LS 460 L mà e lái ngay cả màu gỗ, màu da ghế nếu e nói sai bác cư chỉ ra con e đúng là chưa lái LS 600 hl thật (kô biết bác ngồi cả 2 loại này chưa hay cũng chỉ đoán mò). E cũng hơi gay gắt thật, cái này thì e sorry nhưng các bác cũng nên trau chuốt bài viết của minh hơn tránh những lỗi sai cơ bản như vậy. bác biết ngay cả từ hybird nghĩa của nó là "lai' ở đây là giưa động cơ xăng và động cơ điện. E cũng nói thêm là như e biết thì hybrid đi trong phố tiết kiệm hơn đường trường đối với loại Prius và Rx 400h còn LS 600 hl e chưa kiểm tra bác nên xem lại, nó khác xe thường ở chỗ đó.

Trích đoạn: Love_BMW

Bác này chắc dịch ở đâu thì phải linh tinh quá nhất là ở đoạn Hybrid(Ngoài phiên bản kết hợp giữa động cơ xăng và động cơ Hybrid Lexus còn đưa ra thêm phiên bản động cơ chạy hoàn toàn Hybrid, rồi động cơ hybrid v12) nói thật nếu tự viết thì bác chẳng hiểu cái j. Nội thất LS 600hl cũng giống hệt LS 460L chứ cũng chẳng khác j.E còn chưa bắt giò mấy cái sai linh tinh như 460hl ...
vừa đấm vừa xoa thôi bác ơi chứ đừng đấm thùm thụp như vậy:D

@ngocanhnb: rất ghi nhận công lao post bài của bác và cũng mong bác lần sau post kiểm tra kỹ kỹ hơn để tránh gây hiểu nhầm cho anh em tơ lơ mơ ;), bác Love mà k chỉ ra em cũng chả biết đọan ý sai đâu

Status
Không mở trả lời sau này.