Hạng B1
10/2/17
52
2
8
34
Chào các Bác, hiện tại có con lexus ls 460 triệu chứng sáng sớm nguội máy chạy khi sang số từ 2 sang 3 tua máy hụ lên rồi xe giật cái . khi giảm tốc thì cũng cảm nhận giật cái khi trả số 3 về 2 nghưng nhẹ hơn.
Nóng máy lên thì triệu chứng mất hoặc nhẹ. ( không có mã lỗi)
Nhờ các Bác tư vấn giúp

Hạng B2
21/7/14
149
97
28
38
Hồ Chí Minh
ls 460 tình trạng như bác miêu tả thì bác kt cho em lọc và nhớt hộp số có còn tốt ko và đã thay theo lịch bảo dưỡng không. em làm xe này nhiều thấy đa số các bác quyên thay nhớt và lọc nhớt hộp số của xe này. ( vì toyota vad lexus có xe phải thay định kỳ và có xe không phải thay nên thường bị nhầm lẫn và quyên ) còn trường hợp có vấn đề về phần cơ khí ( rong và bố ) thì ít lắm.

Vui confirmed
Hạng D
9/7/09
1.265
373
83
garagevui.com
Thân chào bác camtuvb hiện tượng xe bác thì trước tiên bác nên kiểm tra nhớt có bị rò rĩ không? vì thiếu nhớt cũng gây hiện tượng này.

Hạng D
19/10/09
4.706
14.046
113
Tel : 0949999684 .
Chào các Bác, hiện tại có con lexus ls 460 triệu chứng sáng sớm nguội máy chạy khi sang số từ 2 sang 3 tua máy hụ lên rồi xe giật cái . khi giảm tốc thì cũng cảm nhận giật cái khi trả số 3 về 2 nghưng nhẹ hơn.
Nóng máy lên thì triệu chứng mất hoặc nhẹ. ( không có mã lỗi)
Nhờ các Bác tư vấn giúp

Đang chạy như bị hụt hơi xong nó nhào tới há bác :D . Bác đừng buồn vì hộp số con này là bệnh chung rồi .Sửa chữa được và nên lắp thêm bộ giải nhiệt nhớt hộp số tăng cường để hộp số bền hơn

Hạng B1
10/2/17
52
2
8
34
Đang chạy như bị hụt hơi xong nó nhào tới há bác :D . Bác đừng buồn vì hộp số con này là bệnh chung rồi .Sửa chữa được và nên lắp thêm bộ giải nhiệt nhớt hộp số tăng cường để hộp số bền hơn
thanks Bác, Em nó bị hư hỏng ở ly hợp C1