Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Bác nói chính xác mà. RR cho nhà giàu còn LX ngược lại. Còn ở đây LX nó là ông cố RR. Đó mới là vấn đề
Có ai nói lx hơn rr đâu. Rr giờ bản 3.0 full giáp cũng 8-9 củ rồi.
Còn 5.0 tung nóc sv vừa có đại gia lào cai khênh về 20 củ còn gì.
Cứ lấy giá sv 160k so với 85k của lẽ, nếu xét thêm cả yếu tố thuế dung lớn, thì dân buôn bán giá đấy là còn ăn ít hơn bán rr rồi.
Nhưng mà cảm tưởng có 1 rr hoặc pors đi kèm với 1 lex rất có phong cách cặp đôi hoàn hảo, 1 đi làm 1 đi chơi.
Em ko có ý kiến về bộ ba xe Đức lắm, ở vn trừ audi (phục vụ hơi tồi) thì 2 hãng còn lại bán giá đúng kiểu tạp nham đồng nát, cảm tưởng là xe phổ thông hơn là xe sang. Lex đợt này hãng cũng bắt đầu giảm giá đi theo phong cách bình dân hoá, dự là sẽ chính thức tiến hoá thành toy luxury.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
9/2/15
1.488
7.152
113
40
Em ko có ý kiến về bộ ba xe Đức lắm, ở vn trừ audi (phục vụ hơi tồi) thì 2 hãng còn lại bán giá đúng kiểu tạp nham đồng nát, cảm tưởng là xe phổ thông hơn là xe sang. Lex đợt này hãng cũng bắt đầu giảm giá đi theo phong cách bình dân hoá, dự là sẽ chính thức tiến hoá thành toy luxury.
Nếu vậy thì ok rồi đó bác.
Điều này chứng tỏ là dân ta ngày càng giàu, người dân mua xe đóng thuế nhiều nên nước càng ngày càng mạnh. Xe sang từ từ bình dân hóa thì càng phải mừng hơn chứ.

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
đối với mình, bất cứ hãng nào, xe nào hơn 3 tỷ đề là xe sang hết.
Ai có tiền mua xe 3 tỷ đều đáng ngưỡng mộ hết.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Nếu vậy thì ok rồi đó bác.
Điều này chứng tỏ là dân ta ngày càng giàu, người dân mua xe đóng thuế nhiều nên nước càng ngày càng mạnh. Xe sang từ từ bình dân hóa thì càng phải mừng hơn chứ.
Cụ hiểu nhầm ý em rồi, vn xe 3-4 củ chỉ ngang với xe của dân dạt nhà đi làm "nêu" thôi. Thuế thì nhiều chứ giá trị xe đáng đc bao nhiêu.
Quan trọng là phân cấp, làm hẳn như jaguar&rr, hay audi, bán cao hẳn cho dân tình phân vân, như hùng lâm nhận xét evoque sida vẫn phải bán 3 củ cho hàng xóm biết là xe 3 củ, chứ ko có kiểu cắt ốp rồi bán tràn lan vỉa hè như c200 với 320,
Còn nếu đã quan niệm xe chỉ để chạy so với 2 em kia, thì mua xừ toy với honda cho lành lặn, còn an toàn đã có mấy thằng viện nghiên cứu mỹ nó lo, đâm tường cứ 5 sao là tốt, chứ ko phải là vì thép mer cứng hơn thép nhật.

Cuối cùng cái phân khúc 1-2 củ của xe đức, khâu oai cũng ko ổn, mà khâu chạy cũng ko "toàn" sướng.

Hạng B2
5/5/14
180
82
28
41
Tp HCM
Em ủng hộ 2 việc:
1 là xe này nên tăng giá nữa, vì tâm lý người Việt xe to tiền là xe ngon, càng to tiền càng ngon ko cần biết nó như nào. Con này tăng lên trên 10 tỉ vẫn có khách như thường
2 là tuyên dương những cá nhân mua xe này, riêng tiền thuế phí đóng cho nhà nước đã ngang tiền con RX350 mới tinh rồi.
Nói chung mua xe này là yêu nước và thúc đẩy phát triển kinh tế(lãi lớn cho nhà nhập khẩu), nên động viên, tuyên truyền càng nhiều người mua càng tốt.
Khi chạy còn đóng nhiều thuế " BẢO VỆ MÔI TRƯỜNG NỮA ' . Con này chạy xăng E5 là hợp lý cho việc đóng góp cho ngân sách quốc gia.

Tập Lái
23/2/15
8
7
3
40
Người ta thường hay phỉ báng những gì vượt quá tầm nhận thức và túi tiền của họ.
Anh nhận thức cao thì mua dùm rồi đưa lên cho mọi người trầm trồ. Đừng ảo tưởng mình nhận thức cao hơn người khác . Giữa nhận thức cao và Ngu khó phân biệt lắm . Tui kg biết cái nhận thức của bác là gì ah.

Hạng C
17/10/14
534
675
93
Thực ra mình hiểu các bác bức xúc ở đây là cái giá k hợp lý thôi. Giá ở Mỹ bán em LX570 2018 chưa đến 90 ngàn USD (mình xin chụp giá xe Mỹ cho các bác coi làm bằng chứng). Vậy mà về đây thành từ 8 đến 10 tỷ VND...
Bức xúc thì ai chả bức xúc với chính sách thuế, (con Escalade bên Mẽo bản thấp nhất còn rẻ hơn LX).
Chê cái xe thì cứ việc chê, tôi chả bàn.

Đằng này, mấy cụ kia cứ chửi người mua xe

Hạng C
17/10/14
534
675
93
Anh nhận thức cao thì mua dùm rồi đưa lên cho mọi người trầm trồ. Đừng ảo tưởng mình nhận thức cao hơn người khác . Giữa nhận thức cao và Ngu khó phân biệt lắm . Tui kg biết cái nhận thức của bác là gì ah.
Đây, tự vả vào mồm:
Chuyên cơ mới chịu, tui thì tui chạy max 5....0 . Nhưng tui có quyền nói nó chỉ là cái mớ hỗn tạp. Đại gia nào trúng đất trúng số thì mua đi . Chứ khôn chút kg ai mua cái đóng này về đâu . Xàm thiệt , các xác vậy mà nội công vậy.... giá vậy.

Hạng B2
15/5/15
117
59
28
Thu Dau Mot, Binh Duong
Nội thất là một mớ bùi nùi hỗn tạp, không có ngôn ngữ thiết kế hay phong cách gì rõ ràng cả. Lý do con này là Land Cruiser đội lốt, lấy cái lõi Land Cruiser rồi nhét một mớ option vào, thêm bọc da vô tại vạ rồi bán với giá xe sang. Đúng kiểu trưởng giả học làm sang, có tiền nhưng không có đẳng cấp.
Ai thích giữ giá thì mua :D
Toy giữ giá chỉ có Vios 2007 thôi bác, chứ con này 20~25lit/100km, đi mấy năm bán tầm 3ty có ai dám rước k